DanLuat 2015

Yêu cầu chứng chỉ hành nghề khi đăng kí doanh nghiệp TNHH 2 TV

Chủ đề   RSS   
  • #452096 19/04/2017

    Yêu cầu chứng chỉ hành nghề khi đăng kí doanh nghiệp TNHH 2 TV

    Dạ e xin chào mn ạ!

    Hiện tại e muốn thành lập công ty TNHH 2 tv trở lên, ngành nghề trong lĩnh vực xây dựng gồm thiết kế kiến trúc, thi công xây dựng và hoàn thiện công trình các loại thì khi làm thut tục đăng kí có cần chứng chỉ hành nghề không ạ?

    Với người đại diện theo pháp luật có cần điều kiện gì không ạ?

     
    1282 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #452099   19/04/2017

    Chuyenidol
    Chuyenidol
    Top 200
    Female


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/04/2015
    Tổng số bài viết (273)
    Số điểm: 1958
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 68 lần


    Chào bạn

    Hiện nay theo quy định của Luật doanh nghiệp khi tiến hành thực hiện thủ tục thành lập doanh nghiệp, bạn có thể đăng ký các ngành nghề mà pháp luật không cấm nhé. Đồng thời, khi đăng ký bạn không phải nộp kèm chứng chỉ hay giấy tờ gì có liên quan đến ngành nghề kinh doanh mà mình đăng ký nhé.

    Nhưng trong quá trình hoạt động thì chỉ khi bạn đáp ứng đủ điều kiện kinh doanh theo quy định của pháp luật thì bạn mới được thực hiện hoạt động kinh doanh của mình nhé.
    Nếu bạn cần tư vấn chi tiết, liên hệ theo số điện thoại: 0981.648.800 nhé

    Luật Việt Tín là công ty luật uy tín chuyên cung cấp dịch vụ thành lập công ty giá rẻ (xem bảng giá) cho hàng trăm doanh nghiệp Việt. Nếu bạn muốn được tư vấn thành lập công ty miễn phí xin vui lòng gọi ngay hotline: 0978.635.623 của chúng tôi.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn Chuyenidol vì bài viết hữu ích
    Ngocanh2101 (20/04/2017) quangkhanh2t (21/04/2017)
  • #452232   20/04/2017

    E xin cảm ơn ạ!! :))

     
    Báo quản trị |  
  • #452252   21/04/2017

    longofs
    longofs
    Top 500
    Male


    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:21/02/2017
    Tổng số bài viết (165)
    Số điểm: 1860
    Cảm ơn: 21
    Được cảm ơn 41 lần


    Chào bạn,

    Từ Điều 16 đến Điều 19 Luật Doanh nghiệp 2005 (luật cũ) quy định trong các hồ sơ đăng ký kinh doanh phải có chứng chỉ hành nghề theo quy định. Tuy nhiên, Luật Doanh nghiệp 2014Nghị định 78/2015/NĐ-CP hiện nay đã không còn quy định này. Do đó bạn chỉ cần nộp hồ sơ đăng ký doanh nghiệp bình thường mà không cần cung cấp chứng chỉ hành nghề trong hồ sơ.

    Tuy nhiên, bạn cần lưu ý về chứng chỉ hành nghề trong hoạt động của doanh nghiệp. Theo khoản 9 điều 7 Luật doanh nghiệp 2014, nếu bạn không có chứng chỉ hành nghề theo quy định mà bị cơ quan có thẩm quyền phát hiện (mà cái này thì không lường trước được) thì cơ quan đăng ký kinh doanh nơi bạn có trụ sở có quyền gửi yêu cầu tạm ngừng kinh doanh ngành nghề đó đến công ty của bạn. Trường hợp bạn không tạm ngừng kinh doanh và không báo cáo theo yêu cầu, bạn có thể sẽ bị thu hồi giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp.

    Thân.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn longofs vì bài viết hữu ích
    Ngocanh2101 (23/04/2017)

0 Thành viên đang online
-