DanLuat 2015

Xúc phạm danh dự

Chủ đề   RSS   
  • #360124 02/12/2014

    lai.doll

    Male
    Sơ sinh

    Ninh Thuận, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xúc phạm danh dự

    Luật sư cho em hỏi ? Em bị công an mời lên phường rồi chuyễn xuống công an thành phố làm việc do bị huy vấn là cướp dực tài sản , người đối trứng nhận nhầm người công an đã đánh em , giờ em phải làm sao để lấy lại danh dự . Em cảm ơn

     
    2830 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #360136   02/12/2014

    longquochan
    longquochan
    Top 75
    Male
    Lớp 5

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2012
    Tổng số bài viết (799)
    Số điểm: 7274
    Cảm ơn: 215
    Được cảm ơn 441 lần


    Chào bạn

    Về nguyên tắc bạn có thể làm đơn khiếu nại gửi đến thủ trường cơ quan mà cán bộ điều tra đang công tác đề khiếu nại về hành vi của cán bộ điều tra đó.

    Tư vấn pháp luật miễn phí qua gmail: hoangtunglkd.neu@gmail.com.

    Hãy nhớ rằng những gì bạn biết chỉ là một hạt cát, còn những điều bạn chưa biết mới đúng là một đại dương.

    Không phải lúc nào bạn cố gắng cũng thành công,nhưng phải luôn cố gắng để không hối tiếc khi thất bại !!!

     
    Báo quản trị |  
  • #360138   02/12/2014

    Dungga_Pro
    Dungga_Pro
    Top 500
    Male


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/12/2009
    Tổng số bài viết (232)
    Số điểm: 1884
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 86 lần


    lai.doll viết:
    Luật sư cho em hỏi ? Em bị công an mời lên phường rồi chuyễn xuống công an thành phố làm việc do bị huy vấn là cướp dực tài sản , người đối trứng nhận nhầm người công an đã đánh em , giờ em phải làm sao để lấy lại danh dự . Em cảm ơn

    Đề nghị bạn viết chính tả cho đúng khi gửi bài. Trường hợp của bạn, nếu bạn thật sự vô can trong vụ án, và bị những người khác làm ảnh hưởng đến danh dự, bạn có thể gửi đơn khiếu nại đến thủ trưởng cơ quan đó để được giải quyết.

     
    Báo quản trị |  
  • #360290   02/12/2014

    vulong.hcmulaw
    vulong.hcmulaw

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/11/2014
    Tổng số bài viết (18)
    Số điểm: 285
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 1 lần


    Bạn bị nghi ngờ và được mời lên cơ quan điều tra về Tội Cướp Tài Sản theo Điều 133 Bộ Luật Hình Sự 1999 Sửa đổi bổ sung năm 2009. Nhưng người đối chứng nhận nhầm người và bạn bị đánh là đã bị xâm hại đến sức khỏe, danh dự và nhân phẩm. vi phạm nghiêm trọng nguyên tắc cơ bản của Bộ Luật Tố Tụng Hình Sự. 

    Cụ thể là

    Điều 6. Bảo đảm quyền bất khả xâm phạm về thân thể của công dân

    Điều 29. Bảo đảm quyền được bồi thường thiệt hại và phục hồi danh dự, quyền lợi của người bị oan.

    Điều 30. Bảo đảm quyền được bồi thường của người bị thiệt hại do cơ quan hoặc người có thẩm quyền tiến hành tố tụng hình sự gây ra.

    Bạn hoàn toàn có quyền khiếu nại, tố cáo lên cấp trên của những người đã đánh bạn.

     

     

     
    Báo quản trị |  
  • #360338   02/12/2014

    nguoitruongphu
    nguoitruongphu
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2014
    Tổng số bài viết (1090)
    Số điểm: 9134
    Cảm ơn: 87
    Được cảm ơn 294 lần


    lai.doll viết:

    Luật sư cho em hỏi ? Em bị công an mời lên phường rồi chuyễn xuống công an thành phố làm việc do bị huy vấn là cướp dực tài sản , người đối trứng nhận nhầm người công an đã đánh em , giờ em phải làm sao để lấy lại danh dự . Em cảm ơn

    Bị CA đánh gọi là dùng nhục hình  để bức cung.......nhưng làm sao có chứng cứ để tố cáo CA ?theo tôi biết  CA khôn lắm đánh phần mềm tức vùng bụng đúng không ?làm sao có thương tích ...về nhà  mới chết thì cũng huề trớt...Dập mật dập gan ,dâp ruột ...vài ngày sau mới chết ...

    Cho dù em có xem anh là kẻ thù !Anh vẫn xem em là bạn ,bởi vì nếu không có em ( tức kẻ thù) ,thì lấy ai đâu ...để anh vượt qua thử thách?

    nguoitruongphu

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-