xuất hóa đơn cho hàng mẫu

Chủ đề   RSS   
  • #423533 04/05/2016

    coringvina

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/01/2016
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 215
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 0 lần


    xuất hóa đơn cho hàng mẫu

    kình chào luật sư

    công ty tôi vừa rồi có nhập 1 lô hàng từ nước ngoài về, nhập khẩu dưới hình thức phi mậu dịch

    lô hàng này không có hóa đơn thương mại, chỉ có 1 cái hợp đồng tự chế để làm thủ tục hải quan, các giấy tờ nộp thuế nhập khẩu + thuế GTGT

    vậy công ty tôi có được phép xuất hóa đơn đầu ra cho mặt hàng này không?

    tôi cảm ơn

     
    3049 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #423603   05/05/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32718
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1140 lần


    Trường hợp này vẫn phải xuất hóa đơn theo quy định tại Điều 3 Thông tư 26/2015/TT-BTC hướng dẫn thuế giá trị gia tăng và quản lý thuế tại Nghị định 12/2015/NĐ-CP, sửa đổi Thông tư 39/2014/TT-BTC về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ bạn nhé

    7. Sửa đổi, bổ sung Điều 16 như sau:

    a) Sửa đổi, bổ sung điểm b Khoản 1 Điều 16 (đã được sửa đổi, bổ sung tại Khoản 3 Điều 5 Thông tư số 119/2014/TT-BTC) như sau:

    “b) Người bán phải lập hóa đơn khi bán hàng hóa, dịch vụ, bao gồm cả các trường hợp hàng hoá, dịch vụ dùng để khuyến mại, quảng cáo, hàng mẫu; hàng hoá, dịch vụ dùng để cho, biếu, tặng, trao đổi, trả thay lương cho người lao động (trừ hàng hoá luân chuyển nội bộ, tiêu dùng nội bộ để tiếp tục quá trình sản xuất).

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    coringvina (05/05/2016)
  • #423608   05/05/2016

    coringvina
    coringvina

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/01/2016
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 215
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 0 lần


    Thưa anh TRUTH, 

    vậy trong trường hợp bên em bán lô hàng này và thu về tiền, thì sẽ không được khấu trừ khoản thuế đầu vào mà chỉ có thuế đấu ra thôi đúng không anh?

     
    Báo quản trị |