Xuất Hóa đơn 1 lần

Chủ đề   RSS   
  • #119976 26/07/2011

    sky3007

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:26/07/2011
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Xuất Hóa đơn 1 lần

    Thưa luật sư cho em hỏi bên e kinh doanh bên Khách sạn 10 ngày e xuất Hóa đơn 1 lần vì phải căn khách lẻ như vậy bên e có bị phạt ko vậy?
     
    4736 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #122265   06/08/2011

    boloncon
    boloncon

    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2008
    Tổng số bài viết (307)
    Số điểm: 3601
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 102 lần


    -Theo quy định tại khoản 2, Điều 14, Thông tư số 153/2010/TT-BTC : “..Ngày lập hóa đơn đối với cung ứng dịch vụ là ngày hoàn thành việc cung ứng dịch vụ, không phân biệt đã thu được tiền hay chưa thu được tiền. Trường hợp tổ chức cung ứng dịch vụ thực hiện thu tiền trước hoặc trong khi cung ứng dịch vụ thì ngày lập hóa đơn là ngày thu tiền...”

    Đơn vị bạn kinh doanh khách sạn thì:

    -Mỗi lần phát sinh doanh thu trên 200.000đồng bạn phải lập hóa đơn kể cả  khách hàng có lấy hóa đơn hay không.

    -Đối với hàng hóa, dịch vụ có tổng giá thanh toán dưới 200.000 đồng mỗi lần thì không phải lập hóa đơn nhưng cuối mỗi ngày lập một hóa đơn ghi số tiền bán hàng hóa, dịch vụ trong ngày

    -Nếu không thực hiện theo quy định trên thì đơn vị bạn có thể bị:

    -Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với các hành vi không lập bảng kê mỗi ngày theo quy định tại khoản 2a Điều 33 Nghị định 51/2010/NĐ-CP

    -Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi không lập hóa đơn khi bán hàng hóa, dịch vụ có giá trị thanh toán trên 200.000 đồng theo quy định tại khoản 5 Điều 33 Nghị định 51/2010/NĐ-CP

     

     
    Báo quản trị |