DanLuat 2015

Xử phạt xây dựng công trình khác không phép

Chủ đề   RSS   
  • #438354 12/10/2016

    Xử phạt xây dựng công trình khác không phép

    Chào luật sư. Luật sư cho em hỏi là trong luật xây dựng số 50/2014 và Nghị định 59 quy định các công trình chỉ cần lập BCKTKT:

    a) Công trình xây dựng sử dụng cho mục đích tôn giáo;

    b) Công trình xây dựng mới, sửa chữa, cải tạo, nâng cấp có tổng mức đầu tư dưới 15 tỷ đồng (không bao gồm tiền sử dụng đất).

     

    Vậy cho em hỏi là những công trình nào không phải lập BC KTKT (văn bản quy định?), những công trình khác là bao gồm những công trình nào? em xây dựng nhà hàng vốn tư nhân không có phép thì bị phạt theo điểm a,khoản 6, điều 13 hay điểm c, khoản 6, Điều 13, nghị định 121/2013/NĐ-CP. em xin chân thành cảm ơn.

     
    860 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-