DanLuat 2015

XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG LĨNH VỰC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ

Chủ đề   RSS   
  • #361143 06/12/2014

    XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG LĨNH VỰC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ

    Cho mình hỏi là trong trường hợp một cá nhân cùng lúc thực hiện 3 hành vi vi phạm trong lĩnh vực giao thông đường bộ và bị áp dụng 3 thời hạn tước giấy phép lái xe như vậy thì thời hạn bị tước giấy phép là bao nhiêu tháng??!! Tương tự đối với việc phạt tiền về 3 hành vi và cũng bị 3 mức phạt tiền khác nhau, số tiền bị phạt là bao nhiêu? 

    Mình xin cảm ơn Luật sư và mọi người

     
    2600 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #361183   06/12/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13608)
    Số điểm: 93781
    Cảm ơn: 3073
    Được cảm ơn 4706 lần
    SMod

    Thì cộng cả ba lại thôi

     
    Báo quản trị |  
  • #361189   06/12/2014

    vulong.hcmulaw
    vulong.hcmulaw

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/11/2014
    Tổng số bài viết (18)
    Số điểm: 285
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 1 lần


    Như bạn ở trên đã nói.

    Căn cứ theo Điểm d Khoản 1 Điều 3 Luật xử lý vi phạm hành chính 2012

    "d) Chỉ xử phạt vi phạm hành chính khi có hành vi vi phạm hành chính do pháp luật quy định.

    Một hành vi vi phạm hành chính chỉ bị xử phạt một lần.

    Nhiều người cùng thực hiện một hành vi vi phạm hành chính thì mỗi người vi phạm đều bị xử phạt về hành vi vi phạm hành chính đó.

    Một người thực hiện nhiều hành vi vi phạm hành chính hoặc vi phạm hành chính nhiều lần thì bị xử phạt về từng hành vi vi phạm; "

    Bạn sẽ bị xử phạt về từng hành vi vi phạm.

    Tham khảo Điều 24(Mức phạt tiền tối đa), Điều25(thời hạn tước quyền sử dụng giấy phép) trong cùng Luật đã nêu trên.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn vulong.hcmulaw vì bài viết hữu ích
    ntdieu (06/12/2014)

0 Thành viên đang online
-