DanLuat 2015

Xử lý tình huống đấu thầu khi nhà thầu gửi nhầm HSDT????

Chủ đề   RSS   
  • #205657 07/08/2012

    Xử lý tình huống đấu thầu khi nhà thầu gửi nhầm HSDT????

    Em có 1 tình huống đấu thầu xin nhờ anh/chị tư vấn giúp.
    Chủ đầu tư mời thầu 2 gói thầu cung cấp hàng hóa:
    Gói 1: Xe máy
    Gói 2: Xe ô tô
    Ngày 01/08/12 Hai gói thầu này cùng đóng thầu vào 9h và mở thầu vào 9h30. Toàn bộ HSDT được nộp, ký nhận với đầy đủ niêm phong theo quy định.
    Tại hội đồng mở thầu (2 gói chung 1 hội đồng mở thầu) xảy ra tình huống:
    1. Khi mở Gói 1: Mua xe máy
    - HSDT của cty A: nội dung tờ bìa đã niêm phong ghi rõ là HSDT tham gia gói thầu "Xe máy" nhưng sau khi tiến hành mở thầu theo quy định thì nội dung bên trong thùng HSDT niêm phong là nội dung chào thầu gói thầu "Xe ô tô". Đồng thời có kèm theo 01 thư giảm giá, khi mở ra nội dung là thư giảm giá cho gói "Xe ô tô".
    2. Sau đó CĐT tiến hành mở gói 2: Xe ô tô
           HSDT của cty A: nội dung tờ bìa đã niêm phong ghi rõ là HSDT tham gia gói thầu "Xe ô tô" nhưng sau khi tiến hành mở thầu theo quy định thì nội dung bên trong thùng HSDT niêm phong là nội dung chào thầu gói thầu "Xe máy".
           Trong biên bản mở thầu ghi:
          - Giá dự thầu: Là giá chào thầu gói thầu "Xe máy"
          - Giảm giá: Có thông báo điều chỉnh giá dự thầu gói "Ô tô"
    Nhà thầu A cam kết: do sơ suất khi đóng hồ sơ đã niêm phong nhầm tên bìa HSDT và cam kết nội dung các tài liệu của 2 gói thầu vẫn đầy đủ như quy định, xin chờ ý kiến của chủ đầu tư.

    Em xin hỏi: Theo luật đấu thầu thì HSDT gói "Xe ô tô" có hợp lệ không và với tình huống đấu thầu như thế này thì sẽ xử lý như thế nào?
    Em rất mong nhận được câu trả lời của anh/chị!
    Em xin chân thành cảm ơn!

     
    3859 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #206083   08/08/2012

    Xin các anh chị tư vấn thêm cho em:

    Em muốn biết theo Luật đấu thầu thì HSDT này có hợp lệ ko?

    Vì em thấy khi đã gửi nhầm HSDT tức là đã sai Đơn dự thầu, Bảo lãnh dự thầu ...( là những điều kiện tiên quyết phải đúng trong HSDT) ---> HSDT của 2 gói này đều sẽ ko hợp lệ

    Nhưng theo Điều 70- Nghị định 85 thì thì chủ đầu tư có thể xử lý tình huống. Nếu chủ đầu tư vẫn chấp nhận chấm thầu và giá thầu tốt thì nhà thầu này có khả năng trúng thầu hay không?

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-