Xử lý kỷ luật

Chủ đề   RSS   
  • #360130 02/12/2014

    hangyeu1807

    Female
    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2014
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 115
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    Xử lý kỷ luật

    Xin hỏi Luật sư:

    Có trường hợp nào xử lý kỷ luật kéo dài thời hạn nâng lương hơn 6 tháng ko?

     
    3312 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #360312   02/12/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Để tìm hiểu vấn đề này bạn có thể tham khảo Điều 8, Quyết định số 51/QĐ-LĐTBXH  về việc ban hành quy chế bâng bậc lương thường xuyên, nâng bậc lương trước thời hạn đối với công chức, viên chức và người lao động.

    Trân trọng!

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    hangyeu1807 (03/12/2014)
  • #360415   03/12/2014

    hvquyen1
    hvquyen1
    Top 50
    Lớp 9

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:20/09/2012
    Tổng số bài viết (1606)
    Số điểm: 11550
    Cảm ơn: 167
    Được cảm ơn 811 lần


    Bạn hangyeu1807 hãy tìm đọc Thông tư số 08/2013/TT-BNV ngày 31/7/2013 (nếu bạn là công chức hoặc viên chức). Đây là văn bản chính thống về chế độ chính sách do Nhà nước ban hành.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hvquyen1 vì bài viết hữu ích
    hangyeu1807 (04/12/2014)
  • #360422   03/12/2014

    hangyeu1807
    hangyeu1807

    Female
    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2014
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 115
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    Vậy cho em hỏi công chức, viên chức có phải đối tượng đặc biệt của Luật lao động không?

     
    Báo quản trị |  
  • #360582   03/12/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14682)
    Số điểm: 101660
    Cảm ơn: 3365
    Được cảm ơn 5215 lần
    SMod

    hangyeu1807 viết:

    Vậy cho em hỏi công chức, viên chức có phải đối tượng đặc biệt của Luật lao động không?

    Không phải.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    hangyeu1807 (04/12/2014)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com