Xử lý khi bản án dân sự sơ thẩm có sai sót mà đã hết thời hiệu kháng cáo

Chủ đề   RSS   
  • #504983 16/10/2018

    lethuanh98

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:15/12/2015
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 224
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 1 lần


    Xử lý khi bản án dân sự sơ thẩm có sai sót mà đã hết thời hiệu kháng cáo

    Bản án dân sự sơ thẩm có sai sót mà đã hết thời hiệu kháng cáo thì sẽ được giải quyết như thế nào ạ?

     
    1155 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #505195   19/10/2018

    thuthaolaw
    thuthaolaw

    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/02/2017
    Tổng số bài viết (84)
    Số điểm: 534
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 24 lần


    Chào bạn!

    Căn cứ theo khoản 1 Điều 17 Bộ luật TTDS năm 2015: Bản án, quyết định sơ thẩm của Tòa án không bị kháng cáo, kháng nghị theo thủ tục phúc thẩm trong thời hạn do Bộ luật này quy định thì có hiệu lực pháp luật.

    Bản án, quyết định của Tòa án đã có hiệu lực pháp luật mà phát hiện có vi phạm pháp luật hoặc có tình tiết mới theo quy định của Bộ luật này thì được xem xét lại theo thủ tục giám đốc thẩm hoặc tái thẩm

    Như vậy, trường hợp của bạn đang thắc mắc, bản án có thể được xem xét lại theo thủ tục giám đốc thẩm hoặc tái thẩm bạn nhé!

    CÔNG TY LUẬT TNHH MẠNH TÍN

    Website: https://luatmanhtin.vn - Email: luatmanhtin@gmail.com

    Hotline: 0865 474 505

     
    Báo quản trị |