Xử lý Hóa đơn 2010 thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #74910 23/12/2010

    ketoanmoi

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/12/2010
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 215
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xử lý Hóa đơn 2010 thế nào?

    Chào luật sư a,

    Luật sư cho em hỏi:

    Theo TT153 thì từ ngày 01/01/2011 thì tất cả các doanh nghiệp phải tự in hoá đơn nếu đến ngày 31 tháng 12 năm 2010 công ty cháu vẫn còn hoá đơn thì phải làm thế nào a
     
    8991 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #74994   24/12/2010

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10274)
    Số điểm: 58608
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 4220 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Công ty bạn phải liên hệ cơ quan quản lý hóa đơn để thu hồi toàn bộ hóa đơn ko còn giá trị sử dụng từ ngày 1/1/2011,

    Thân!

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
  • #75065   24/12/2010

    tamhungchinh
    tamhungchinh

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/12/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào luật sư,

    Luật sư cho em hỏi:

    Cty thuộc DN siêu nhỏ thì vẫn tiếp tục mua hóa đơn của cơ quan Thuế đúng ko? và số hóa đơn còn tồn của năm trước có sử dụng được cho năm 2011 ko?

    Xin cảm ơn!
     
    Báo quản trị |  
  • #75098   24/12/2010

    BaoHacTu
    BaoHacTu
    Top 500
    Mầm

    Vĩnh Long, Việt Nam
    Tham gia:16/08/2008
    Tổng số bài viết (254)
    Số điểm: 915
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 17 lần


    tamhungchinh viết:
    Chào luật sư
    Luật sư cho em hỏi
    Cty thuộc DN siêu nhỏ thì vẫn tiếp tục mua hóa đơn của cơ quan Thuế đúng ko? và số hóa đơn còn tồn của năm trước có sử dụng được cho năm 2011 ko? xin cảm ơn

    Hóa đơn đã mua 2010, bạn được sử dụng tiếp đến 31/3/2011. Tham khảo Công văn 15364/BTC-TCT bạn nhe.
     
    Báo quản trị |  
  • #75525   27/12/2010

    boloncon
    boloncon
    Top 500
    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2008
    Tổng số bài viết (307)
    Số điểm: 3601
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 102 lần


    Chào bạn

    Trường hợp đến hết ngày 31/12/2010, doanh nghiệp bạn vẫn còn hoá đơn được phát hành theo quy định tại Thông tư số 120/2002/TT-BTC chưa sử dụng hết thì

    -Nếu có nhu cầu sử dụng tiếp, doanh nghiệp có thể đăng ký  tiếp tục sử dụng với cơ quan thuế quản lý trực tiếp tại Mục II mẫu số 3.12 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư 153/2010/TT-BTC  để được tiếp tục sử dụng đến hết ngày 31/03/2011.

    -Nếu không có nhu cầu sử dụng tiếp thì thành lập hội đồng thanh huỷ theo Điểm 3 Điều 27, kê khai tại Mục I mẫu số 3.12 Phụ lục 3; mẫu số 3.11 Phụ lục 3  ban hành kèm theo Thông tư 153/2010/TT-BTC,

    Thời hạn gửi chậm nhất là ngày 20/01/2011 cùng Báo cáo sử dụng hoá đơn BC26.

     
    Báo quản trị |