DanLuat 2015

Xử lý giao viên dạy thêm học thêm

Chủ đề   RSS   
  • #362631 14/12/2014

    lebaykc

    Sơ sinh

    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:14/12/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xử lý giao viên dạy thêm học thêm

    Thực hiện thông tư 17/2012 của BGD&ĐT, trường hợp PGD kiểm tra đột xuât tại một địa phường và phát hiện giáo viên tiểu học tổ chức dạy thêm và đã lập biên bản. Vậy xin hỏi ai là người co quyền xử lý sự việc này?

     
    2312 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #375179   20/03/2015

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2743)
    Số điểm: 29922
    Cảm ơn: 726
    Được cảm ơn 1064 lần


    Điều 7. Vi phạm quy định về dạy thêm

    1. Phạt tiền đối với hành vi vi phạm quy định về dạy thêm theo các mức phạt sau đây:

    d) Từ 6.000.000 đồng đến 12.000.000 đồng đối với hành vi tổ chức hoạt động dạy thêm khi chưa được cấp phép.

    Nếu đây là do Thanh tra Sở gd đi kiểm tra thì có thể áp dụng thẩm quyền xử phạt theo

    Điều 29. Thẩm quyền xử phạt của Thanh tra

    3. Trưởng đoàn thanh tra chuyên ngành cấp Sở có quyền:

    a) Phạt cảnh cáo;

    b) Phạt tiền đến mức tối đa là 50.000.000 đồng đối với mỗi hành vvi phạm quy định tại Chương II Nghị định này;

    c) Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính có giá trị không vượt quá mức tin phạt quy định tại Điểm b Khoản này;

    d) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại Điều 4 Chương I Nghị định này.

    Nghị định 138/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giáo dục

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-