Xử lý đối với phần vốn góp khi thành viên công ty TNHH mất

Chủ đề   RSS   
  • #3588 10/06/2008

    thien08

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:10/06/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xử lý đối với phần vốn góp khi thành viên công ty TNHH mất

    Chào luật sư!

    Cuối năm 2007, một thành viên của Công ty TNHH do tôi là đồng sở hữu chủ mất không để lại di chúc. vậy phần vốn góp của thành viên đó sẽ được giải quyết như thế nào?

    Trân trọng
    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 18/09/2010 02:11:13 PM
     
    5185 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #3589   11/06/2008

    LS_NgVinhHuy
    LS_NgVinhHuy

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/04/2008
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Luật sư trả lời câu hỏi của bạn như sau:

    Căn cứ theo quy định tại Điều 45 #4f81bd;">Luật Doanh nghiệp năm 2005, trong trường hợp thành viên của công ty TNHH mất, không có di chúc thì những người thừa kế theo pháp luật của người đó sẽ trở thành thành viên của công ty.

    Nếu những người thừa kế này không muốn trở thành thành viên của công ty thì có thể yêu cầu công ty mua lại hoặc chuyển nhượng cho người khác. Việc chuyển nhượng phần vốn góp sẽ tuân theo quy định tại Điều 44 Luật Doanh nghiệp.

    Chào bạn!
    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 24/09/2010 05:13:01 PM Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 18/09/2010 02:13:06 PM
     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Chủ đề đã khép lại!