Xử lý công trình xây dựng sai nội dung giấy phép xây dựng tạm

Chủ đề   RSS   
  • #374275 15/03/2015

    hdat1

    Sơ sinh


    Tham gia:09/11/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Xử lý công trình xây dựng sai nội dung giấy phép xây dựng tạm

    Tôi xin chào Ban quản trị và các thành viên!

    Tôi đang làm công tác quản lý trật tự xây dựng, tôi có câu hỏi này nhờ giúp đỡ:

    Hiện đang có công trình xây dựng sai nội dung giấy phép xây dựng tạm thì xử lý VPHC như thế nào?

    Theo Khoản 5 Điều 13 Nghị định 121:

    5. Xử phạt đối với hành vi tổ chức thi công xây dựng công trình sai nội dung giấy phép xây dựng được cấp đối với trường hợp cấp phép xây dựng mới như sau:

    a) Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với xây dựng nhà riêng lẻ ở nông thôn hoặc xây dựng công trình khác không thuộc các trường hp quy định tại Điểm b và Điểm c Khoản này;

    b) Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với xây dựng nhà ở riêng lẻ ở đô thị;

    c) Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với xây dựng công trình thuộc trường hp phải lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình hoặc lập dự án đu tư xây dựng công trình.

    Đây là công trình cấp cho tổ chức, xây dựng Nhà trưng bày sản phẩm, ở trong đô thị. Vậy 3 điểm ở trên không áp dụng được vì không phải nhà ở riêng lẻ và công trình (cấp giấy phép tạm) không thuộc trường hp phải lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình hoặc lập dự án đu tư xây dựng công trình.

    Xin chân thành cảm ơn!

     
    4290 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #375435   21/03/2015

    hdat1
    hdat1

    Sơ sinh


    Tham gia:09/11/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin nhờ các thành viên giải đáp dùm!

     
    Báo quản trị |  
  • #375449   22/03/2015
    Được đánh dấu trả lời

    nguoitruongphu
    nguoitruongphu
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2014
    Tổng số bài viết (1087)
    Số điểm: 9134
    Cảm ơn: 87
    Được cảm ơn 298 lần


    hdat1 viết:

    Tôi xin chào Ban quản trị và các thành viên!

    Tôi đang làm công tác quản lý trật tự xây dựng, tôi có câu hỏi này nhờ giúp đỡ:

    Hiện đang có công trình xây dựng sai nội dung giấy phép xây dựng tạm thì xử lý VPHC như thế nào?

    Theo Khoản 5 Điều 13 Nghị định 121:

    5. Xử phạt đối với hành vi tổ chức thi công xây dựng công trình sai nội dung giấy phép xây dựng được cấp đối với trường hợp cấp phép xây dựng mới như sau:

    a) Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với xây dựng nhà riêng lẻ ở nông thôn hoặc xây dựng công trình khác không thuộc các trường hp quy định tại Điểm b và Điểm c Khoản này;

    b) Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với xây dựng nhà ở riêng lẻ ở đô thị;

    c) Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với xây dựng công trình thuộc trường hp phải lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình hoặc lập dự án đu tư xây dựng công trình.

    Đây là công trình cấp cho tổ chức, xây dựng Nhà trưng bày sản phẩm, ở trong đô thị. Vậy 3 điểm ở trên không áp dụng được vì không phải nhà ở riêng lẻ và công trình (cấp giấy phép tạm) không thuộc trường hp phải lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình hoặc lập dự án đu tư xây dựng công trình.

    Xin chân thành cảm ơn!

    Bạn nên nhớ rằng : Chủ tịch ,phường ,xã để xây dựng trái thì bị cách chức ngay lập tức đó là lệnh của Phó chủ tịch TP HCM Nguyễn hữu Tín

    Xử lý chung là phải đập bỏ....công trình xây dựng trái phép.

    Cho dù em có xem anh là kẻ thù !Anh vẫn xem em là bạn ,bởi vì nếu không có em ( tức kẻ thù) ,thì lấy ai đâu ...để anh vượt qua thử thách?

    nguoitruongphu

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguoitruongphu vì bài viết hữu ích
    hdat1 (22/03/2015)
  • #375458   22/03/2015

    hdat1
    hdat1

    Sơ sinh


    Tham gia:09/11/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảm ơn a đã thông tin.

    Công trình e hỏi là công trình được SXD cấp phép tạm nhưng thi công xây dựng sai nội dung giấy phép, vậy xử lý VPHC như thế nào?

    Theo Theo Khoản 5 Điều 13 Nghị định 121 thì công trình trên cấp cho tổ chức, xây dựng Nhà trưng bày sản phẩm, ở trong đô thị. Vậy 3 điểm ở trên không áp dụng được vì không phải nhà ở riêng lẻ và công trình (cấp giấy phép tạm) không thuộc trường hp phải lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình hoặc lập dự án đu tư xây dựng công trình.

     
    Báo quản trị |