DanLuat 2015

xử lí vi phạm hành chính theo pháp luật

Chủ đề   RSS   
  • #350893 19/10/2014

    damthixuan

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:13/10/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    xử lí vi phạm hành chính theo pháp luật

    thưa anh chị , em có câu hỏi thế này ạ :

    Nếu cá nhân , tổ chức không có điều kiện chấp hành xử phạt tại nơi bị  xử phạt. Khi người thực hiện vi phạm hành chính là người nước ngoài. 

    Vậy với trường hợp này thì cần phải giải quyết như thế nào ạ? 

     Cám ơn anh chị nhiều ạ !

     
    2379 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #351069   20/10/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1063 lần


    Không hiểu ý bạn là sao? cá nhân, tổ chức đó là người nước ngoài hay là 2 đối tượng riêng?

    Quy định thì bạn xem trong Luật xử lý VPHC 2013: 

    2. Đối tượng bị áp dụng biện pháp xử lý hành chính là cá nhân được quy định tại các điều 90, 92, 94 và 96 của Luật này.

    Các biện pháp xử lý hành chính không áp dụng đối với người nước ngoài.

    Điều 27. Trục xuất

    1. Trục xuất là hình thức xử phạt buộc người nước ngoài có hành vi vi phạm hành chính tại Việt Nam phải rời khỏi lãnh thổ nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam.

    => ng nước ngoài chỉ bị phạt tiền hoặc chịu trục xuất khỏi VN và các biện pháp khác ngoài quy định tại Điều 90,92,94,96

    Cập nhật bởi danusa ngày 20/10/2014 10:48:38 SA
     
    Báo quản trị |  
  • #351448   22/10/2014

    damthixuan
    damthixuan

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:13/10/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    thưa, có nghĩa là :

      Người nước ngoài vi phạm hành chính tại Việt Nam bị phạt tiền. Tuy nhiên thì người nước ngoài đó không có điều kiện nộp phạt tại chỗ được, vậy với trường hợp này phải xử lí như thế nào ạ?

    Cảm ơn Anh, Chi!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-