DanLuat 2015

Xin văn bản về cách thức treo quốc kỳ

Chủ đề   RSS   
  • #153928 09/12/2011

    rancon20072002

    Mầm

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:08/05/2011
    Tổng số bài viết (57)
    Số điểm: 555
    Cảm ơn: 18
    Được cảm ơn 15 lần


    Xin văn bản về cách thức treo quốc kỳ

    Cả nhà cho em hỏi có ai biết có văn bản pháp luật nào quy định về treo quốc kỳ trong các ngày lễ, tết không ạ? Quy định cụ thể về cách treo và những dịp nào thì phải treo không ạ? E tìm mãi mà không thấy không biết là có không mà tìm nữa. hix2 Cảm ơn rất nhiều ạ!

    Con dù lớn vẫn là con của mẹ đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con...

     
    10184 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #153933   09/12/2011

    rancon20072002
    rancon20072002

    Mầm

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:08/05/2011
    Tổng số bài viết (57)
    Số điểm: 555
    Cảm ơn: 18
    Được cảm ơn 15 lần


    Ps: Quốc kỳ Việt Nam cả nhà nhé! @@

    Con dù lớn vẫn là con của mẹ đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con...

     
    Báo quản trị |  
  • #153938   09/12/2011

    emvannhungayxua
    emvannhungayxua
    Top 500


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/10/2009
    Tổng số bài viết (147)
    Số điểm: 2235
    Cảm ơn: 40
    Được cảm ơn 60 lần


    Sắp thi công chức hay cần cái văn bản này để nghiên cứu hả cưng?

    ĐT: 0972765126

    Gmail: phuongdunglaw@gmail.com

    Yahoo: aotrangsantruong_1011

     
    Báo quản trị |  
  • #154599   12/12/2011

    richer266
    richer266
    Top 500
    Male
    Lớp 1

    Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:16/01/2009
    Tổng số bài viết (229)
    Số điểm: 2610
    Cảm ơn: 39
    Được cảm ơn 81 lần


    Mình cũng không biết văn bản nào, chỉ làm theo thông báo của xóm, thôn, xã
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn richer266 vì bài viết hữu ích
    rancon20072002 (14/12/2011)
  • #154712   13/12/2011

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5306)
    Số điểm: 50835
    Cảm ơn: 1842
    Được cảm ơn 3514 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào rancon20072002!

    Anh thấy có văn bản quy định về việc treo Quốc kỳ của các cơ quan đại diện của Việt Nam ở nước ngoài là Thông tư số01/2010/TT-BNG. 

    Còn ở trong nước thì không biết có văn bản nào quy định không. Nhưng thấy có một văn bản liên quan là Nghị định số75/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động văn hóa. Cụ thể là tại điểm c khoản 2 Điều 18:

    Điều 18. Vi phạm các quy định về nếp sống văn hoá
    2. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:
    a) ..............................
    b) ..............................
    c) Treo cờ Tổ quốc ở khu vực lễ hội không cao hơn, không trang trọng hơn các cờ khác;

    Không biết có giúp được gì em không.

    P/S: lâu nay mất hút đâu vậy. Thứ 7 này lại off tại HN đấy, có tham gia được không thì lên tiếng đi nhé.

    Thân ái!
    Cập nhật bởi BachThanhDC ngày 13/12/2011 01:52:39 SA

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
  • #155310   14/12/2011

    rancon20072002
    rancon20072002

    Mầm

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:08/05/2011
    Tổng số bài viết (57)
    Số điểm: 555
    Cảm ơn: 18
    Được cảm ơn 15 lần


    @ Dung: ai thi công chức vào cái này bao giờ hả nàng. Nghiên cứu thôi mà he he
    @ A Thành: e cảm ơn a rất nhiều ạ. Em sẽ xem những văn bản gợi ý của a. :D
    E dạo này hay vào thuvienphapluat hơn ạ. A ơi off lần này a có ra được k? E thì chắc phải xin phép rồi a à e có việc bận òi. hix2 Hẹn danluat lần sau và cho e gửi lời chúc mọi người offline vui vẻ, ý nghĩa a nhé!

    Con dù lớn vẫn là con của mẹ đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con...

     
    Báo quản trị |  
  • #155448   15/12/2011

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5306)
    Số điểm: 50835
    Cảm ơn: 1842
    Được cảm ơn 3514 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Thế hả, vậy là off lần này vắng mặt cả cặp "song sinh" luôn rồi, tiếc nhỉ.
    Mà em vắng mặt lần thứ 2 rồi đấy nhé. Hy vọng là không có lần thứ ba.

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-