Xin tư vấn về vi phạm không gian xây dựng

Chủ đề   RSS   
  • #127503 01/09/2011

    tranngochung084

    Sơ sinh

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:30/08/2011
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin tư vấn về vi phạm không gian xây dựng

    Tháng 6/2011 tôi vi phạm rất giống tại khoản 1,2 Điều 15 Thông thư 24/2009/TT-BXD, ngày 22/7/2009 hiện nay tôi bị đình chỉ thi công buộc tháo dỡ, như vậy tôi có được phép áp dụng điều này hay không?

     
    3284 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #127517   01/09/2011

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5291)
    Số điểm: 50853
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3555 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Điều 15 Thông tư số 24/2009/TT-BXD quy định về việc xử lý công trình vi phạm trật tự xây dựng đã được xử lý vi phạm trước ngày Nghị định số 23/2009/NĐ-CP có hiệu lực nhưng chưa xử lý dứt điểm.

    Nghị định số 23/2009/NĐ-CP có hiệu lực kể từ ngày 01/5/2009. Mà mãi đến tháng 6/2011 bạn mới vi phạm và bị xử lý thì không thuộc phạm vi và điều kiện để được áp dụng điều 15 thông tư này
    .
    Cập nhật bởi BachThanhDC ngày 01/09/2011 01:28:50 CH

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |