Xin phép xây hàng rào?

Chủ đề   RSS   
  • #80470 21/01/2011

    haianh007

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/01/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin phép xây hàng rào?

    Tôi có miếng đất đã mua từ năm 2007 .Một nửa là đất ở, nửa kia là đất nông nghiệp( Không thể chuyển mục đích vì bị quy hoạch).
    Mong các bạn tư vấn.
    1_ thời gian quy hoạch kéo dài bao nhiêu lâu?
    2_ Hàng rào ranh đất bị sập, nay tôi muốn xây lại có phải xin phép không? Nếu xin thì xin ở đâu thủ tục như thế nào.

    Thành thật cám ơn.
     
    10612 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #80523   22/01/2011

    BeToan89
    BeToan89
    Top 50
    Male
    Lớp 11

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:24/11/2010
    Tổng số bài viết (977)
    Số điểm: 17101
    Cảm ơn: 63
    Được cảm ơn 149 lần


    Điều 28. Công bố quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất

    Trong thời hạn không quá ba mươi ngày làm việc, kể từ ngày được cơ quan nhà nước có thẩm quyền quyết định hoặc xét duyệt, quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất phải được công bố công khai theo quy định sau đây:

    1. Uỷ ban nhân dân xã, phường, thị trấn có trách nhiệm công bố công khai quy hoạch sử dụng đất chi tiết, kế hoạch sử dụng đất chi tiết của địa phương tại trụ sở Uỷ ban nhân dân;

    2. Cơ quan quản lý đất đai các cấp có trách nhiệm công bố công khai quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất của địa phương tại trụ sở cơ quan và trên các phương tiện thông tin đại chúng;

    3. Việc công bố công khai tại trụ sở Uỷ ban nhân dân và cơ quan quản lý đất đai được thực hiện trong suốt thời gian của kỳ quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất có hiệu lực.


    Nên bạn thắc mắc về thời gian quy hoạch và Xây hàng rào ...thì nó cũng liên quan đến nội dung của quy hoạnh như thế nào nữa...Ví dụ như: Bạn muốn xây hàng rào thì còn phụ thuộc vào diện tích đất bị thu hồi để quy hoạch là bao nhiêu... thì từ đó bạn mới có thể xây hàng rào để phân định ranh giới...

    Theo mình thì bạn lên UBND xã gặp bộ phận địa chính của xã  để hỏi thì sẽ rõ thêm.

    Chào bạn.


    Betoan1989@yahoo.com

    *Khi là chính mình, bạn không có bất cứ điều gì phải sợ.

     
    Báo quản trị |  
  • #80552   22/01/2011

    haianh007
    haianh007

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/01/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cám ơn bạn đã tư vấn
     
    Báo quản trị |