Xin phép cho tôi hỏi một vấn đề

Chủ đề   RSS   
  • #520434 10/06/2019

    vudai307

    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2019
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 1070
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 23 lần


    Xin phép cho tôi hỏi một vấn đề

    Giảng viên làm công tác tổ chức, tính giờ dạy là 67% của đinh mức 270, thêm một chức vụ tổ trưởng đoàn, vậy có tính thêm tiền lương nữa không?

     
    719 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn vudai307 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (11/06/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #520435   10/06/2019

    Tinh1445
    Tinh1445
    Top 150
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2019
    Tổng số bài viết (505)
    Số điểm: 8981
    Cảm ơn: 52
    Được cảm ơn 162 lần


    Căn cứ Điều 24 Luật Công đoàn 2012 quy định:

    Điều 24. Bảo đảm điều kiện hoạt động công đoàn

    2. Cán bộ công đoàn không chuyên trách được sử dụng 24 giờ làm việc trong một tháng đối với Chủ tịch, Phó Chủ tịch công đoàn cơ sở; 12 giờ làm việc trong 01 tháng đối với Ủy viên Ban chấp hành, Tổ trưởng, Tổ phó tổ công đoàn để làm công tác công đoàn và được đơn vị sử dụng lao động trả lương. Tuỳ theo quy mô cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp mà Ban Chấp hành công đoàn cơ sở và đơn vị sử dụng lao động thoả thuận về thời gian tăng thêm.”

    Căn cứ Điều 3 Mục II Quyết định 1439/QĐ-TLĐ năm 2011 về Quy định chế độ phụ cấp cán bộ công đoàn thì Tổ trưởng công đoàn thuộc đối tượng được hưởng Phụ cấp trách nhiệm và chi tiết hệ số phụ cấp theo bảng sau:

    “3.2. Mức phụ cấp.

    TT

    Số lao động

    Hệ số phụ cấp

    Tổ trưởng Công đoàn, Thủ quỹ công đoàn cơ sở

    1

    Dưới 150 lao động

    0,12

    2

    Từ 150 đến dưới 500 LĐ

    0,13

    3

    Từ 500 đến dưới 2.000 LĐ

    0,13

    4

    Từ 2.000 đến dưới 4.000 LĐ

    0,13

    5

    Từ 4.000 đến dưới 6.000 LĐ

    0,13

    6

    Từ 6.000 LĐ trở lên

    0,13

     

    Từ quy định trên thì đối với một giảng viên đang làm công tác tổ chức, tính giờ dạy là 67% của định mức 270 giờ chuẩn mà làm thêm một chức vụ là Tổ trưởng công đoàn thì sẽ được sử dụng 12 giờ/ 1 tháng để làm công tác công đoàn và được trả phụ cấp trách nhiệm ứng với hệ số phụ cấp theo số lao động của Nhà trường.

    Phụ cấp trách nhiệm = (Hệ số phụ cấp) x (Tiền lương tối thiểu chung theo quy định của Nhà nước)

     

    Thông tin trao đổi cùng anh. Chúc anh sức khỏe và thành công.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Tinh1445 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (11/06/2019)