DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Xin nhờ luật xư giải đáp giùm tôi.

(Lacvosau)

Điều 42 (nghị định số 29/2012/ND-CP). Chuyển đổi giữa viên chức và cán bộ, công chức
 
1. Viên chức đã có thời gian làm việc tại đơn vị sự nghiệp công lập từ đủ 60 tháng trở lên (không kể thời gian tập sự), có trình độ đào tạo, kinh nghiệm công tác và đáp ứng được ngay yêu cầu của vị trí việc làm cần tuyển dụng, khi cơ quan quản lý, sử dụng công chức có nhu cầu tuyển dụng thì được xét chuyển vào công chức không qua thi tuyển theo quy định của pháp luật về công chức.
 
Vậy luật sư cho tôi hỏi:
 
1. 60 tháng như điều 42 là được tính từ khi có quyết định vào viên chức hay là tính từ khi vào làm việc tại đơn vị sự nghiệp (làm hợp đồng không phải viên chức).
 
2. Tôi tốt nghiệp đại học năm 2005. Năm 2007 tôi làm hợp đồng tại Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất huyện. Đến 15 tháng 9 năm 2009 tôi có quyết định làm viên chức tại Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất. Luật sư cho tôi hỏi đển 15 tháng 9 năm 2014 tôi đã đủ điều kiện để làm thủ tục chuyển sang công chức hay chưa.
 
Mong luật sư sớm giải đáp giùm tôi. Tôi xin chân thành cám ơn.
 
Xin nhờ luật sư trả lời vào tài mail này giùm tôi: baotrungtnkm@gmail.com
  •  4179
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…