DanLuat 2015

Xin nhờ giúp đỡ về vấn đề nghĩ việc

Chủ đề   RSS   
  • #308908 11/02/2014

    vinhloc1990

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin nhờ giúp đỡ về vấn đề nghĩ việc

    Kính gửi các luật sư,

    Em có 1 thắc mắc nhỏ mong các luật sư giúp đỡ.

    Em làm việc cho 1 công ty ở Sài Gòn được 2 năm.nhưng vì 1 vài lý do.Tháng 9 năm 2013 công ty có cho em đi Thượng Hải để tham quan.Nhưng đến ngày 2/1/2014 em nộp đơn xin việc thì cấp trên nói em phải thanh toán toàn bộ chi phí đi Thượng Hải mới được nghĩ.Và lúc e đi Thượng Hải em cugnx không ký bất cứ giấy tờ ràng buộc nào với công ty cả.Vậy theo luật sư em có bị ràng gì hay không?Hợp đồng của em ký là không thời hạn.Mong các luật sư giúp đỡ em.

    Chân thành cảm ơn

     
    1863 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #308915   11/02/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Chào bạn, theo bộ luật lao động thì bạn không bị ràng buộc về chi phí này.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    vinhloc1990 (11/02/2014)
  • #308918   11/02/2014

    vinhloc1990
    vinhloc1990

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảm ơn luật sư Luật sư cho em hỏi thêm 1 điều này.Theo luật có hợp đồng nào là hợp đông miệng không luật sư?

     

     
    Báo quản trị |  
  • #308948   11/02/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Bạn tham khảo luật lao động nhé

    Điều 16. Hình thức hợp đồng lao động

    1. Hợp đồng lao động phải được giao kết bằng văn bản và được làm thành 02 bản, người lao động giữ 01 bản, người sử dụng lao động giữ 01 bản, trừ trường hợp quy định tại khoản 2 Điều này.

    2. Đối với công việc tạm thời có thời hạn dưới 03 tháng, các bên có thể giao kết hợp đồng lao động bằng lời nói.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    vinhloc1990 (12/02/2014)

0 Thành viên đang online
-