DanLuat 2015

Xin luật sư tư vấn giúp!

Chủ đề   RSS   
  • #29197 08/06/2009

    quochuy43

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:08/06/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin luật sư tư vấn giúp!

    Anh trai tôi (Quê Bắc Giang)phạm tội đánh bạc.Tống số tiền trên chiếu bạc là gần 4 triệu,khi anh tôi đánh thắng,bị những người kia đánh và cướp lại tiền.Sau đó anh tôi đi báo công an(Công an huyện Từ Liêm Hà Nội).Công an bắt những người kia và hỏi cung anh tôi một ngày rồi cho tại ngoại.Sau đó nhiều lần Công an gọi lên làm việc (không có giấy mời hay giấy triệu tập),anh tôi không lên.Sau đó công an về UBND địa phương,gọi anh tôi lên và bắt anh tôi đi.Tạm giam hơn 2 tháng và đưa anh tôi ra xử  tại toà án huyện Từ Liêm,nhưng không thấy thông báo cho gia đình tôi biết để tham dự.Hiện anh tôi bị kết án là 9 tháng tại trại giam Hoả Lò.Tôi muốn luật sư tư vấn giúp là tại sao gia đình bị cáo lại không được thông báo?nếu xử oan,muốn kháng cáo thì sao?anh tôi phạm tội lần đầu,gia đình nhân thân tốt,số tiền không lớn,bị phạt tù 9 tháng là có bị quá nặng? Liệu nếu kháng cáo có được không?và có thể giảm án không?
    Rất cảm ơn luật sư đã xem và tư vấn giúp tôi!!!
     
    3821 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #356860   16/11/2014

    nguyenvanngoc92
    nguyenvanngoc92

    Sơ sinh

    Bắc Giang, Việt Nam
    Tham gia:16/11/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    em họ tôi bị bắt đánh bạc,lúc đó bàn bạc có 2.5tr đồng! tôi muốn hỏi luật sư là em tôi bị tam giam là bao nhiêu ngày,và có thể bị phạt tù bao nhiêu lâu..rất mong luật sư giải đáp giúp tôi với ạ

     
    Báo quản trị |  
  • #403146   19/10/2015

    Longvigecam
    Longvigecam
    Top 150
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:26/02/2009
    Tổng số bài viết (436)
    Số điểm: 3250
    Cảm ơn: 84
    Được cảm ơn 122 lần


    Chào bạn

    Trường hợp nếu tổng số tiền đánh bạc từ hai triệu đồng trở lên:

    Theo quy định tại điểm b khoản 2 Điều 1 Nghị quyết 01/2010/NQ-HĐTP thì người thực hiện hành vi đánh bạc phải chịu trách nhiệm hình sự về tội đánh bạc, theo khoản 1 Điều 248 BLHS thì người vi phạm sẽ bị phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 50 triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 3 năm.

    Tư vấn thủ tục đầu tư dự án, thành lập doanh nghiệp tại Hà nội, Ninh Bình. Tư vấn thủ tục mua bán nhà đất.

    Cung cấp thông tin doanh nghiệp

    Mobile: 0983973514 Email: hanoilegal@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-