DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Xin luật sư tư vấn giùm trường hợp công ty đuổi việc mà không chịu bồi thường.

(hieultcntt)

Em vào công ty từ tháng 6 năm 2009 và kí hợp đồng vô thời hạn từ tháng 9 năm 2010. Nay công ty cắt giảm nhân sự nhưng lại không bồi thường cho em bất cứ khoản gì. với lý do là đã chuyển trợ cấp thất nghiệp sang đóng bảo hiểm thất nghiệp. em có đọc luật thì thấy có 2 khoản. Điều 42 khoản 1. là công ty phải bồi thường ít nhất 2 tháng tiền lương. khoản 2. ngoài khoản bồi thường công ty phải trợ cấp thất nghiệp theo khoản 48. như vậy có đúng là em sẽ chỉ được bồi thường và chỉ không được trợ cấp thôi, có đúng không ạ, và công ty không bồi thường gì cho em là sai luật phải không ạ. và nếu có thì lương bồi thường em được hưởng là theo lương full hay lương đóng bảo hiểm ạ.

  •  2698
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…