DanLuat 2015

Xin luật sư tư vấn độ tuổi quan hệ tình dục 16-18 tuổi

Chủ đề   RSS   
  • #166326 18/02/2012

    Huy304

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/02/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin luật sư tư vấn độ tuổi quan hệ tình dục 16-18 tuổi

    Em xin chào Luật sư ạ. Em năm nay 21 tuổi có quen bạn gái sinh ngày 10/07/1996 . Nếu tháng 2/2012 vừa rồi tụi em có quan hệ tình dục với nhau vậy em có bị xem là phạm tội không ạ ? Mong nhận được sự tư vấn giúp đỡ của Luật sư.
    Em xin cảm ơn !
     
    5963 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #166698   20/02/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3520 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Bạn gái em đến 10/7/2012 tới mới đủ 16 tuổi. Vì vậy hành vi của em phạm vào tội giao cáu với trẻ em quy định tại Điều 115 BLHS.

    Điều 115.  Tội giao cấu với trẻ em  

    1.  Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.

    2.....

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-