DanLuat 2015

xin luật sư cho tôi hỏi về chế độ chi trả tiền bồi dưỡng cho giáo viên thể dục

Chủ đề   RSS   
  • #403610 22/10/2015

    binhminh64

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:22/10/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    xin luật sư cho tôi hỏi về chế độ chi trả tiền bồi dưỡng cho giáo viên thể dục

    Xin luật sư giải thich cho tôi tiền chi trả cho 1 tiết giảng thực hành là như thế nào? tại đơn vị tôi đang công tác phòng kế toán huyện bắt truy thu các tiết lý thuyết và các bài kiểm tra trong một năm học chỉ trả tiền bồi dưỡng các tiết thực hành như vậy có đúng không. cho tôi hỏi thêm cung một đơn vi hành chính có trường thì truy thu trường thì không như vậy có đúng không?

     
    1811 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #404127   27/10/2015

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1059 lần


    Tại sao thì bạn đi hỏi họ nhé, lý do truy thu là gì, văn bản quy định chứ bên đó làm thì hỏi bên này sao biết???

    Còn chế độ làm việc cho giáo viên thì được quy định tại Thông tư 47/2014/TT-BGDĐT Quy định chế độ làm việc đối với giảng viên

    Điều 5. Quy định về giờ chuẩn giảng dạy và quy đổi ra giờ chuẩn

    1. Quy định về giờ chuẩn giảng dạy

    a) Giờ chuẩn giảng dạy (sau đây gọi chung là giờ chuẩn) là đơn vị thời gian quy đổi để thực hiện một công việc tương đương cho một tiết giảng lý thuyết trình độ cao đẳng, đại học trực tiếp trên lớp theo niên chế, bao gồm thời gian lao động cần thiết trước, trong và sau tiết giảng;

    b) Định mức giờ chuẩn cho giảng viên trong một năm học là 270 giờ chuẩn; trong đó, giờ chuẩn trực tiếp trên lớp chiếm tối thiểu 50% định mức quy định.

    2. Quy đổi ra giờ chuẩn

    a) Một tiết giảng lý thuyết trên lớp cho 40 sinh viên được tính bằng 1,0 giờ chuẩn. Tùy theo quy mô lớp học, điều kiện làm việc cụ thể đối với từng lớp ở từng chuyên ngành khác nhau, một tiết giảng lý thuyết trên lớp có thể nhân hệ số khi tính giờ chuẩn nhưng không quá 1,5;

    b) Một tiết giảng chuyên đề, giảng lý thuyết cho các lớp đào tạo trình độ thạc sĩ, tiến sĩ và một tiết giảng bằng tiếng nước ngoài đối với môn học không phải là môn ngoại ngữ được tính bằng 1,5 đến 2,0 giờ chuẩn;

    c) Một tiết hướng dẫn bài tập, thực hành, thí nghiệm, thảo luận trên lớp được tính tối đa 1,0 giờ chuẩn;

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-