DanLuat 2015

xin lại giấy đăng ký xe moto

Chủ đề   RSS   
  • #357718 20/11/2014

    xin lại giấy đăng ký xe moto

    Tôi vi phạm luật giao thông bị công an tịch thu giấy tờ xe và lập biên bản. Tôi làm mất biên bản xử lý vi phạm nên không lên đóng phạt lấy lại giấy tờ xe . Nay tôi muốn lấy lại giấy tờ xe thì phải làm thế nào? Thời hạn từ lúc bị tịch thu tới nay đã quá 1 năm. Tôi có thể thông báo mất và làm lại giấy tờ được không? xin tư vấn giúp tôi về vấn đề này . Cảm ơn !

     
    2419 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #357944   21/11/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2743)
    Số điểm: 29922
    Cảm ơn: 726
    Được cảm ơn 1064 lần


    Nếu bạn bị mất Biên bản thì liên hệ lại cơ quan công an ra Quyết định xử pạht kèm thông tin cá nhân thì họ lục ra Quyết định cho bạn.

    Trường hợp bạn đóng phạt trễ thì sẽ tính phí chậm nộp

    Điều 5. Thủ tục thu tiền nộp do chậm thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính

    1. Quá thời hạn 10 ngày, kể từ ngày nhận được quyết định xử phạt vi phạm hành chính mà cá nhân, tổ chức chưa nộp tiền phạt thì sẽ bị cưỡng chế thi hành quyết định xử phạt và cứ mỗi ngày chậm nộp phạt, cá nhân, tổ chức vi phạm phải nộp thêm 0,05% trên tổng số tiền phạt chưa nộp. Không tính chậm nộp tiền phạt trong thời hạn cá nhân vi phạm hành chính được hoãn thi hành quyết định xử phạt theo quy định của pháp luật.

    Số ngày chậm nộp tiền phạt bao gồm cả ngày lễ, ngày nghỉ theo chế độ quy định và được tính từ ngày tiếp sau ngày cuối cùng của thời hạn nộp tiền phạt, thời hạn hoãn thi hành quyết định xử phạt đến trước ngày cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính nộp tiền vào Kho bạc Nhà nước hoặc ngân hàng thương mại nơi Kho bạc Nhà nước ủy nhiệm thu phạt.

    Thông tư 153/2013/TT-BTC

     
    Báo quản trị |  
  • #357990   21/11/2014

    noname311
    noname311

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/11/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho em xin hỏi 1 chút ạ :D

    Em ở Hà Nội. Ngày 18/10 em có bị bắt ở TP Vĩnh Yên lỗi đi ngược chiều và bị tịch thu GPLX và đk xe, ko xin giải quyết tại chỗ đc nên có biên bản vi phạm hành chính hẹn ngày 25/10 đến giải quyết. Và lỗi này em nghe nói bị giữ bằng 30 ngày thì mấy a GT bảo là chờ 30 ngày đến nộp phạt rồi lấy luôn bằng và đk nên ngày 25 e ko đến. Bh đã hơn 30 ngày rồi thì em chỉ cần đến chỗ hẹn trong giấy là CATP Vĩnh Yên nộp phạt và lấy lại giấy tờ thôi có được không hay nộp xong phải chờ thêm 30 ngày nữa mới lấy đc bằng ạ?

    Và nếu nộp phạt thì e nộp ở CA hay kho bạc ạ? Em nghe nói có quyết định chuyển hồ sơ vụ vi phạm gì đó thì hồ sơ của em có được chuyển về HN để giải quyết ko? nghĩa là em có thể đóng tiền phạt và lấy lại giấy tờ tại HN ko hay phải qua TP Vĩnh Yên ạ?

    Em xin cảm ơn!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-