DanLuat 2015

Xin hỏi về việc mở công ty Tổ Chức Sự Kiện

Chủ đề   RSS   
  • #342872 06/09/2014

    tungevent

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/09/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi về việc mở công ty Tổ Chức Sự Kiện

    Xin các anh chị góp ý về các vấn đề sau:

    1. Tôi muốn mở Công Ty TCSK thì phải làm thủ tục gì? Những vấn đề lưu ý quan trọng về Thuế và Pháp Lý là những gì ?

    2. Tôi muốn gia nhập CLB Doanh Nhân Sài Gòn, một trong những diện ưu tiên là GĐ CTy TNHH, vậy việc thôi thành lập công ty là đủ tư cách đúng không?

    3. Tại Tp.HCM tôi có thể tìm ở đâu nguồn tư vấn về pháp lý cho CTy của mình với chi phí tiết kiệm?

    Cám ơn các anh chị !

     

     
    1934 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #343375   09/09/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4645)
    Số điểm: 30562
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1068 lần


    Bạn có thể vào đây để tìm kiếm các lụât sư ở khu vực mình và đăng ký tư vấn với họ:

    http://danluat.thuvienphapluat.vn/luat-su-toan-quoc

    Thành lập công ty không đồng nghĩa với bạn là Giám đốc nhé, xem thêm quy định tại Luật doanh nghiệp 2005

    Điều 57. Tiêu chuẩn và điều kiện làm Giám đốc hoặc Tổng giám đốc

    1. Giám đốc hoặc Tổng giám đốc phải có các tiêu chuẩn và điều kiện sau đây:

    a) Có đủ năng lực hành vi dân sự và không thuộc đối tượng bị cấm quản lý doanh nghiệp theo quy định của Luật này;

    b) Là cá nhân sở hữu ít nhất 10% vốn điều lệ của công ty hoặc người không phải là thành viên, có trình độ chuyên môn, kinh nghiệm thực tế trong quản trị kinh doanh hoặc trong các ngành, nghề kinh doanh chủ yếu của công ty hoặc tiêu chuẩn, điều kiện khác quy định tại Điều lệ công ty.

    2. Đối với công ty con của công ty có phần vốn góp, cổ phần của Nhà nước chiếm trên 50% vốn điều lệ thì ngoài các tiêu chuẩn và điều kiện quy định tại khoản 1 Điều này, Giám đốc hoặc Tổng giám đốc không được là vợ hoặc chồng, cha, cha nuôi, mẹ, mẹ nuôi, con, con nuôi, anh, chị, em ruột của người quản lý và người có thẩm quyền bổ nhiệm người quản lý của công ty mẹ.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    tungevent (17/09/2014)

0 Thành viên đang online
-