Xin hỏi về trợ cấp chuyển vùng theo nghị định 19/2013/NĐ-CP ngày 23 tháng 02 năm 2013

Chủ đề   RSS   
  • #296946 13/11/2013

    Xin hỏi về trợ cấp chuyển vùng theo nghị định 19/2013/NĐ-CP ngày 23 tháng 02 năm 2013

    Lời đầu tiên cho tôi được gởi lời chúc sức khỏe đến quý vị và xin chân thành cảm ơn!

    Câu hỏi: Vợ tôi công tác tại miền núi vùng đặt biệt khó khăn (Huyện Nam Trà My  tỉnh Quảng nam) từ tháng 12/2006 đến tháng 9/2013 thì có quyết định chuyển về vùng đồng bằng (Huyện Thăng Bình tỉnh Quảng Nam) và có con nhỏ đi theo.(Con tôi sống cùng mẹ tại huyện miền núi vùng đặt biệt khó khăn huyện Nam Trà My tỉnh Quảng Nam)

    Vậy theo khoản 3 điều 1 nghị định 19/2013/NĐ-CP ngày 23 tháng 02 năm 2013 thì vợ tôi có được hưởng trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên đi cùng và được trợ cấp chuyển vùng bằng 12 tháng lương tối thiểu chung hay không?

    Rất mong sự hồi âm của quý vị. Cuối cùng xin nhận ở tôi và gia đình lời biết ơn chân thành nhất!

     

     
    3646 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #297433   15/11/2013

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1340 lần


    Theo văn bản bạn viện dẫn thì

     Sửa đổi, bổ sung Khoản 3 Điều 9 như sau:

    “Điều 9. Thời hạn luân chuyển nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục và trợ cấp chuyển vùng

    3. Nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục có gia đình chuyển đi theo thì được trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên đi cùng và được trợ cấp chuyển vùng bằng 12 tháng lương tối thiểu chung cho một hộ tại thời điểm nhận công tác, luân chuyển ghi trong quyết định luân chuyển.”

    4. Sửa đổi, bổ sung Điều 10 như sau:

    “Điều 10. Trợ cấp lần đầu

    1. Nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục khi được luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được hưởng trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương tối thiểu chung cho một người tại thời điểm nhận công tác, luân chuyển ghi trong quyết định luân chuyển, Ủy ban nhân dân cấp huyện của địa phương có trách nhiệm tiếp nhận, giải quyết trợ cấp lần đầu và chỗ ở cho nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục được chuyển đến địa phương.

    2. Chỉ thực hiện một lần mức trợ cấp quy định tại Khoản 3 Điều 9, Khoản 1 Điều này trong cả thời gian công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.”

     

    Như vậy chuyển đến vùng mới thì được hưởng tiền tàu xe cho bản thân và thành viên đi cùng.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ