DanLuat 2015

Xin hỏi về thuế thu nhập cá nhân.

Chủ đề   RSS   
  • #196449 25/06/2012

    VitalifyAsia

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/12/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi về thuế thu nhập cá nhân.

    Xin luật sư chỉ giúp em ah.

    Người nước ngoài sang làm việc cho cty em part time do cty mẹ điều chuyển qua, nếu họ làm việc từ 183 ngày trở lên, dẫu họ nhận lương từ nước ngoài, đóng thuế bên nước ngoài, họ vẫn phải đóng thuế PIT ở Việt Nam 1 lần nữa, phải không ạ?

    Em cám ơn luật sư nhiều

     
    2432 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #199033   05/07/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13542)
    Số điểm: 93351
    Cảm ơn: 3057
    Được cảm ơn 4693 lần
    SMod

    Chào bạn, bạn tham khảo quy định của luật thuế TNCN nhé

     

    Điều 2. Đối tượng nộp thuế

    1. Đối tượng nộp thuế thu nhập cá nhân là cá nhân cư trú có thu nhập chịu thuế quy định tại Điều 3 của Luật này phát sinh trong và ngoài lãnh thổ Việt Nam và cá nhân không cư trú có thu nhập chịu thuế quy định tại Điều 3 của Luật này phát sinh trong lãnh thổ Việt Nam.

    2. Cá nhân cư trú là người đáp ứng  một trong các điều kiện sau đây:

    a) Có mặt tại Việt Nam từ 183 ngày trở lên tính trong một năm dương lịch hoặc tính theo 12 tháng liên tục kể từ ngày đầu tiên có mặt tại Việt Nam;

    b) Có nơi ở thường xuyên tại Việt Nam, bao gồm có nơi ở đăng ký thường trú hoặc có nhà thuê để ở tại Việt Nam theo hợp đồng thuê có thời hạn.

    3. Cá nhân không cư trú là người không đáp ứng điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-