DanLuat 2015

Xin hỏi về Nghị định 21/2009/NĐ-CP ngày 23/2/2009 của Chính phủ.

Chủ đề   RSS   
  • #271433 24/06/2013

    dungvimaru

    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:24/06/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi về Nghị định 21/2009/NĐ-CP ngày 23/2/2009 của Chính phủ.

    Tôi tên là Nguyễn Văn Thời là quân nhân chuyên nghiệp, cấp bậc Thiếu tá, đơn vị Tiểu Đoàn  căn cứ Kiến An, Sư Đoàn 371, Quân Chủng Phòng Không Không Quân, sinh ngày 05/10/1965, nhập ngũ năm 07/09/1983. Đến ngày 01/01/2008 /đơn vị cho nghỉ chờ hưu, ngày 01/01/2009 được nhận lương hưu. Tôi muốn được biết mình có được nhận trợ cấp theo Nghị định số 21/2009/NĐ-CP của Chính phủ không?

     
    2943 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #271455   24/06/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Chào bác, theo nghị định này thì có vẻ bác thuộc đối tượng được hưởng theo nghị định này.

    Điều 13. Điều khoản thi hành

    1. Nghị định này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 10 tháng 4 năm 2009. Các chế độ, chính sách quy định tại Nghị định này được thực hiện kể từ ngày 01 tháng 7 năm 2008.

    2. Nghị định này thay thế Nghị định số 04/2001/NĐ-CP ngày 16 tháng 01 năm 2001 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Sĩ quan Quân đội nhân dân Việt Nam năm 1999.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    dungvimaru (30/06/2013)

0 Thành viên đang online
-