DanLuat 2015

Xin hỏi về nghị định 116

Chủ đề   RSS   
  • #213494 13/09/2012

    quykpro

    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:13/09/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi về nghị định 116

    Xin chào anh chị trong diễn đàn luật!!!!

    Em có 1 câu hỏi muốn hỏi mong anh chị giải đáp giúp:

    - Em công tác tại xã ĐBKK từ năm 2009 đến nay là năm 2012 vậy bây giờ khi em chuyển công tác em có được hưởng trợ cấp chuyển vùng không? Và em còn được hưởng ưu đãi gì?

                                                                   Xin chân thành cảm ơn!

     

     
    4576 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #213781   15/09/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Chào bạn, bạn tham khảo quy định này rồi tự xét xem bạn có được hưởng không nhé

    Điều 6. Trợ cấp lần đầu và trợ cấp chuyển vùng

    Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ 3 năm trở lên đối với nữ và từ 5 năm trở lên đối với nam được hưởng trợ cấp như sau:

    1. Trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương tối thiểu chung;

    2. Trường hợp có gia đình chuyển đi theo thì ngoài trợ cấp lần đầu, còn được trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên trong gia đình cùng đi và hưởng trợ cấp chuyển vùng bằng 12 tháng lương tối thiểu chung cho hộ gia đình;

    3. Chỉ thực hiện một lần mức trợ cấp quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này trong cả thời gian công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-