xin hỏi về mức lương tối thiểu cho lao động tạp vụ

Chủ đề   RSS   
  • #374886 18/03/2015

    vieccanlam

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2014
    Tổng số bài viết (17)
    Số điểm: 445
    Cảm ơn: 13
    Được cảm ơn 4 lần


    xin hỏi về mức lương tối thiểu cho lao động tạp vụ

    Xin chào các luật sư!

    Xin cho hỏi về việc mức lương tối thiểu áp dụng ngày 01/01/2015 đối với lao động tạp vụ là bao nhiêu? Và với lao động tạp vụ đã có thâm niên 7 năm làm việc tại Cty có phải cộng thêm 7% mức lương tối thiểu không?

    (Lao động thuộc khu vực I)

    Xin chân thành cảm ơn!

     
    19363 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #374894   18/03/2015

    khoathads
    khoathads
    Top 75
    Male
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/07/2010
    Tổng số bài viết (794)
    Số điểm: 7154
    Cảm ơn: 112
    Được cảm ơn 416 lần


     

    vieccanlam viết:

     

    Xin chào các luật sư!

    Xin cho hỏi về việc mức lương tối thiểu áp dụng ngày 01/01/2015 đối với lao động tạp vụ là bao nhiêu? Và với lao động tạp vụ đã có thâm niên 7 năm làm việc tại Cty có phải cộng thêm 7% mức lương tối thiểu không?

    (Lao động thuộc khu vực I)

    Xin chân thành cảm ơn!

     

     

    Chào bạn!

    Theo quy định tại Thông tư 33/2013/TT-BLĐTBXH (có hiệu lực từ 01/2/2014) thì mức lương tổi thiểu áp dụng cho vùng I là 2.700.000 đồng. Mức lương cao ít nhất 7% so với lương tối thiểu vùng chỉ áp dụng đối với lao động đã qua học nghề (xem khoản 2 Điều 3 Thông tư 33 nhé).

    Như vậy, lao động là tạp vụ không phải là lao động qua học nghề nên không áp dụng mức ít nhất 7% so với lương tối thiểu, qua đó bạn áp dụng chính sách nâng bậc lương căn cứ vào thâm niên làm việc theo quy định của Thang bảng lương của Cty đã được đăng ký.

     

    Cập nhật bởi khoathads ngày 18/03/2015 04:13:27 CH
     
    Báo quản trị |  
  • #404874   02/11/2015

    Xin chào các luật sư!

    Xin cho hỏi về việc mức lương tối thiểu áp dụng ngày 01/01/2015 đối với lao động tạp vụ là bao nhiêu? tôi làm y tế trường học 3 năm. chua thi biên chế. Này SNV có công văn về không hợp đông y tế và kế toán trường học nữa. giờ tôi dduocj chuyển qua tạp vụ vậy tính lương như thế nào?

     
    Báo quản trị |  
  • #404892   02/11/2015

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3080)
    Số điểm: 68071
    Cảm ơn: 576
    Được cảm ơn 4217 lần


    Chào bạn, tùy theo địa điểm bạn làm việc mà áp dụng mức lương tối thiểu vùng khác nhau, bạn có thể tham khảo các mức tại Nghị định 103/2014/NĐ-CP 

     
    Báo quản trị |