DanLuat 2015

Xin hỏi về chế độ theo NĐ 116 cho giáo viên công tác tại vùng có điều kiện đặc biệt khó khăn.

Chủ đề   RSS   
  • #425284 22/05/2016

    nhatminhgl

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi về chế độ theo NĐ 116 cho giáo viên công tác tại vùng có điều kiện đặc biệt khó khăn.

    Xin hỏi giáo viên có còn được hưởng nghị đinh 116 khi luân chuyển từ vùng thuận lợi đến vùng khó khăn đã hết 5 năm mà chưa được chuyển về vùng thuận lợi và có được hưởng phụ cấp thu hút ban đầu không? Xin chân thành cảm ơn!

     
    2640 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #425576   26/05/2016

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Đại học

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 38692
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1534 lần


    Không nhe bạn, lúc này phụ cấp bạn nhận không phải là phụ cấp thu hút nữa mà là phụ cấp công tác lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn:

    Điều 5. Phụ cấp công tác lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

    Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này được hưởng phụ cấp hàng tháng tính theo thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, nếu có thời gian đứt quãng thì được cộng dồn như sau:

    1. Mức 0,5 so với mức lương tối thiểu chung áp dụng đối với người có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 5 năm đến dưới 10 năm;

    2. Mức 0,7 so với mức lương tối thiểu chung áp dụng đối với người có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 10 năm đến dưới 15 năm;

    3. Mức 1,0 so với mức lương tối thiểu chung áp dụng đối với người có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 15 năm trở lên.

    Theo Nghị định 116/2010/NĐ-CPThông tư liên tịch 08/2011/TTLT-BNV-BTC

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-