DanLuat 2015

Xin hỏi về chế độ theo NĐ 116 cho giáo viên công tác tại vùng có điều kiện đặc biệt khó khăn.

Chủ đề   RSS   
  • #378614 11/04/2015

    dongvannim

    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:09/04/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi về chế độ theo NĐ 116 cho giáo viên công tác tại vùng có điều kiện đặc biệt khó khăn.

    Xin hỏi giáo viên có được hưởng nghị đinh 116 trong thời gian 2 tháng hè không? ở huyên tôi giải quyết nghi đinh 116 thì cắt 2 tháng hè vậy đúng hay sai?

    Xin chân thành cảm ơn.

     
    3337 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #379054   14/04/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1083 lần


    Điều 8. Hướng dẫn về thời gian không tính hưởng các loại phụ cấp, trợ cấp quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP

    1. Cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn không được hưởng các loại phụ cấp, trợ cấp quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP trong các khoản thời gian như sau:

    a) Thời gian đi công tác, làm việc, học tập không ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ 01 tháng trở lên;

    b) Thời gian nghỉ việc không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;

    c) Thời gian nghỉ việc hưởng trợ cấp bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;

    d) Thời gian bị tạm đình chỉ công tác hoặc bị tạm giữ, tạm giam.

    Thông tư liên tịch 08/2011/TTLT-BNV-BTC hướng dẫn Nghị định 116/2010/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, công, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

    Nếu trong 2 tháng hè mà bạn nghỉ việc không hưởng lương thì không được hưởng phụ cấp thu hút, còn được lãnh lương thì vẫn trả bình thường.

     
    Báo quản trị |  
  • #396762   18/08/2015

    dongvannim
    dongvannim

    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:09/04/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    vậy sao ở chỗ mình có công văn của sở tài chính nói là không được hưởng nè

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-