DanLuat 2015

Xin hỏi về chế độ theo NĐ 116 cho giáo viên công tác tại vùng có điều kiện đặc biệt khó khăn.

Chủ đề   RSS   
  • #303924 25/12/2013

    Xin hỏi về chế độ theo NĐ 116 cho giáo viên công tác tại vùng có điều kiện đặc biệt khó khăn.

    Tôi là giáo viên công tác tại xã đặc biệt khó khăn từ tháng 9/2003. Tháng 3/2008, tôi đi học tại chức liên tục tại trường ĐHSP HN II đến tháng 5/2010 tôi học song. Trong khi học tôi vẫn có biên chế tại trường đóng trên địa bàn xã đặc biệt khó khăn. Sau khi học song, tôi vẫn tiếp tục giảng dạy tại xã đặc biệt khó khăn.

              Vậy theo nghị định 116, thì tôi có được tính năm công tác tại vùng đặc biệt khó khăn là 10 năm 4 tháng không, hay là tôi phải trừ đi số thời gian tôi đi học ĐH?

              Tôi đã được hưởng 0.7% lương tối thiểu chưa?

              Tôi công tác tại Lào Cai, chưa có công văn hướng dãn thực hiện tái thu hút nên chúng tôi vẫn tính hưởng theo NĐ 116 điều đó có đúng không?

              Xin chân thành cảm ơn quý ngài!

     
    5513 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #303982   25/12/2013

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1059 lần


    Bạn xem quy định tại Thông tư liên tịch 08/2011/TTLT-BNV-BTC hướng dẫn Nghị định 116/2010/NĐ-CP

    Điều 8. Hướng dẫn về thời gian không tính hưởng các loại phụ cấp, trợ cấp quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP

    1. Cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn không được hưởng các loại phụ cấp, trợ cấp quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP trong các khoản thời gian như sau:

    a) Thời gian đi công tác, làm việc, học tập không ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ 01 tháng trở lên;

    b) Thời gian nghỉ việc không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;

    c) Thời gian nghỉ việc hưởng trợ cấp bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;

    d) Thời gian bị tạm đình chỉ công tác hoặc bị tạm giữ, tạm giam.

    2. Trường hợp nghỉ hưu, thôi việc hoặc chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn thì thôi hưởng chế độ phụ cấp, trợ cấp quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP kể từ ngày nghỉ hưu, thôi việc hoặc chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

    Trong trường hợp này thì thời gian bạn đi học không được tính vào thời gian hưởng phụ cấp.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-