xin hỏi về cấp lại bản sao bằng cấp 3

Chủ đề   RSS   
  • #404583 30/10/2015

    nguyenthikimnguyen2110

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/10/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    xin hỏi về cấp lại bản sao bằng cấp 3

    chào luật sư,

    luật sư cho em hỏi là giờ em bị mất bằng tốt nghiệp cấp 3, em muốn xin lại thì phải lên sở giáo dục và đào tạo của tỉnh để xin phải không ạ?

    hiện tại em đang học ở tphcm nên không thể về quê xin được, luật sư cho em hỏi là em có thể nhờ người thân đi xin giúp em co được không ạ?

     
    3202 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #404710   31/10/2015

    harylupl
    harylupl
    Top 200
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/03/2015
    Tổng số bài viết (410)
    Số điểm: 2497
    Cảm ơn: 36
    Được cảm ơn 82 lần


    Bạn liên hệ với Hiệu trưởng của trường để xin cấp lại bản sao nhé, bằng tốt nghiệp chỉ có một bản gốc duy nhất.

    Điều 23. Bản sao văn bằng, chứng chỉ

    Bản sao văn bằng, chứng chỉ chỉ là bản chụp, bản in, bản đánh máy, bản đánh máy vi tính hoặc bản viết tay có nội dung đầy đủ, chính xác như sổ gốc văn bằng, chứng chỉ hoặc bản chính văn bằng, chứng chỉ.

    Bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc văn bằng, chứng chỉ hoặc bản sao văn bằng, chứng chỉ được chứng thực từ bản chính văn bằng, chứng chỉ.

    Các quy định trong Chương này áp dụng đối với việc cấp bản sao văn bằng, chứng chỉ từ sổ gốc. Việc chứng thực bản sao văn bằng, chứng chỉ từ bản chính thực hiện theo quy định của Nghị định số 79/2007/NĐ-CP ngày 18 tháng 5 năm 2007 của Chính phủ về cấp bản sao từ sổ gốc, chứng thực bản sao từ bản chính, chứng thực chữ ký.

    Điều 24. Giá trị pháp lý của bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc

    1. Bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc có giá trị pháp lý sử dụng thay cho bản chính trong các giao dịch.

    2. Cơ quan, tổ chức tiếp nhận bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc không được yêu cầu xuất trình bản chính văn bằng, chứng chỉ để đối chiếu. Trường hợp có dấu hiệu nghi ngờ bản sao là giả mạo thì có quyền xác minh.

    Quyết định 33/2007/QĐ-BGDĐT về quy chế văn bằng, chứng chỉ của hệ thống giáo dục quốc dân 

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn harylupl vì bài viết hữu ích
    nguyenthikimnguyen2110 (31/10/2015)
  • #404744   31/10/2015

    nguyenthikimnguyen2110
    nguyenthikimnguyen2110

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/10/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    giờ em mất cả học bạ và bằng tốt nghiệp thì phải làm sao ạ?

     
    Báo quản trị |