DanLuat 2015

XIN HỎI LUẬT SƯ.

Chủ đề   RSS   
  • #329365 20/06/2014

    phuonglienbgm

    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:26/11/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    XIN HỎI LUẬT SƯ.

    Tháng 9/2002 tôi công tác ở vùng kinh tế khó khăn ( xã Long Hà - huyện Phước Long - tỉnh Bình Phước). Đến tháng 9/2005 tôi chuyển công tác lên vùng kinh tế đặc biệt khó khăn ( xã Bù Gia Mập - Huyện Bù Gia Mập - tỉnh Bình phước) và được hưởng trợ cấp chuyển vùng do cơ  quan cũ chi trả.  Nếu đến tháng 9/ 2014 này tôi tiếp tục chuyển công tác về vùng thành thị ( thị xã Đồng Xoài)  để đoàn tụ gia đình. Vậy tôi có được hưởng trợ cấp chuyển vùng do cơ quan ở vùng kinh tế đặc biệt khó khăn chi trả nữa không? Khi tôi chuyển có kèm theo 2 con nhỏ đi cùng vậy tôi có được hưởng trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lí cho các thành viên đi cùng không? và mức được hưởng là bao nhiêu? Trong nghị định số 19/2013/ NĐ - CP không có nói đến số lần hưởng của trợ cấp chuyển vùng. Rất mong luật sư tư vấn giúp tôi! Xin cảm ơn!

     
    2049 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #329475   21/06/2014
    Được đánh dấu trả lời

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1083 lần


    Theo quy định tại Nghị định 116/2010/NĐ-CP

    Điều 6. Trợ cấp lần đầu và trợ cấp chuyển vùng

    Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ 3 năm trở lên đối với nữ và từ 5 năm trở lên đối với nam được hưởng trợ cấp như sau:

    1. Trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương tối thiểu chung;

    2. Trường hợp có gia đình chuyển đi theo thì ngoài trợ cấp lần đầu, còn được trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên trong gia đình cùng đi và hưởng trợ cấp chuyển vùng bằng 12 tháng lương tối thiểu chung cho hộ gia đình;

    3. Chỉ thực hiện một lần mức trợ cấp quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này trong cả thời gian công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

    Trường hợp này hiểu là bạn chỉ đựơc trợ cấp 1 lần duy nhất dù có chuyển đi nơi thứ hai

    Điều 5. Hướng dẫn về trợ cấp lần đầu và trợ cấp chuyển vùng quy định tại Điều 6 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP 


    1. Đối tượng và mức trợ cấp lần đầu, trợ cấp chuyển vùng thực hiện theo quy định tại Điều 6 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP. 

    2. Trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên trong gia đình cùng đi quy định tại Khoản 2, Điều 6 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP được tính theo giá vé, giá cước thực tế của phương tiện giao thông công cộng hoặc thanh toán theo mức khoán trên cơ sở số km đi nhân với đơn giá phương tiện vận tải công cộng thông thường (tàu, thuyền, xe ôtô khách). 

    3. Trợ cấp lần đầu, trợ cấp chuyển vùng và trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên trong gia đình do cơ quan, tổ chức, đơn vị ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn nơi tiếp nhận, bố trí phân công công tác chi trả một lần.

    Thông tư liên tịch 08/2011/TTLT-BNV-BTC

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    phuonglienbgm (21/06/2014)

0 Thành viên đang online
-