Xin hỏi LS về vấn đề cấp sổ đỏ cho nhà 26m2 được phân cho Cán Bộ Công Nhân trước năm 2008

Chủ đề   RSS   
  • #65772 27/10/2010

    dungkhue

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi LS về vấn đề cấp sổ đỏ cho nhà 26m2 được phân cho Cán Bộ Công Nhân trước năm 2008

    Xin hỏi LS về vấn đề cấp sổ đỏ cho nhà 26m2 được phân trước năm 2008

    Gia đình em định mua mảnh đất ( chưa xây dựng ) phân cho Cán Bộ Công Nhân Viên với diện tích thực tế là 32 m2 ( mặt tiền 3m2 sâu 10m ) 2 bên đều có nhà xây 4 tầng .

    Nhưng trong giấy phân đất của cơ quan cho cán bộ trước năm 2008 thì chỉ đo vẽ và ghi là 26m2 .


    Em mong các anh chị tư vấn cho em những câu hỏi sau


    Mảnh đất đó em
    có làm được sổ đỏ vào thời điểm bay giờ được không ?

    Em có
    được phép XD trên mảnh đất đó không ?

    Em Dung.

     
    3631 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #65958   29/10/2010

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5291)
    Số điểm: 50833
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3545 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn!
    Bạn ở Hà Nội đúng không? Để trả lời câu hỏi của bạn mà chỉ dựa vào những thông tin bạn đưa ra thì không thể.

    Tôi xin cung cấp cho bạn văn bản này:
    #548dd4;">Quyết định số 04/2010/QĐ-UBND ngày 20/01/2010 của UBND thành phố Hà Nội quy định về việc cấp GPXD trên địa bànn thành phố để bạn đối chiếu. Trong đó nghiên cứu kỹ Điều 16 để xem giấy tờ đất bạn định mua có đủ điều kiện để cấp GPXD không. Nếu nó đủ điều kiện cấp GPXD thì nó cũng đủ điều kiện cấp GCNQSD đất.

    Tôi tìm thấy một số văn bản liên quan đến Điều 16 quyết định trên, cung cấp cho bạn luôn:

    - #548dd4;">Nghị định 60/CP
    ngày 05/7/1994.
    - #548dd4;">Nghị định 61/CP ngày 05/7/1994.
    - #548dd4;">Thông tư 47/BXD-XDCBĐT ngày 05/8/1989.

    Nhưng cách tốt nhất là bạn trực tiếp đến Văn phòng đăng ký nhà và đất và Phòng xây dựng đô thị (nằm trong phòng quản lý đô thị) của Quận để hỏi

    Thân!

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |