XIN GIẤY CHỨNG NHẬN ĐỘC THÂN

Chủ đề   RSS   
  • #402329 12/10/2015

    votamnth

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/10/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    XIN GIẤY CHỨNG NHẬN ĐỘC THÂN

    Chào luật sư,

     

    xin cho tôi hỏi.

    e gái tôi muốn xin giấy XN độc thân để kết hôn với người VN,  nhưng anh này mới nhập tịch cùng với gia đình định cư bên Đức. và e gái tôi cũng đang ở bên Đức với Visa 1 năm.

    Như vậy thì người nhà ở VN có thể thay em xin giấy xác nhận độc thân được không?

     

    xin cám ơn,

    Ngân

     
    2995 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #403945   26/10/2015

    lvhoan
    lvhoan
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/07/2008
    Tổng số bài viết (1289)
    Số điểm: 7349
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 278 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo Nghị định 158 năm 2005 quy định:

    "

    Điều 10. Ủy quyền

     Người có yêu cầu đăng ký hộ tịch (trừ trường hợp đăng ký kết hôn, đăng ký việc nuôi con nuôi, đăng ký giám hộ, đăng ký việc nhận cha, mẹ, con) hoặc yêu cầu cấp các giấy tờ về hộ tịch mà không có điều kiện trực tiếp đến cơ quan đăng ký hộ tịch, thì có thể uỷ quyền cho người khác làm thay. Việc uỷ quyền phải bằng văn bản và phải được công chứng hoặc chứng thực hợp lệ.

     Nếu người được uỷ quyền là ông, bà, cha, mẹ, con, vợ, chồng, anh, chị, em ruột của người uỷ quyền, thì không cần phải có văn bản uỷ quyền".

    Vì lý do bạn không thể tới trực tiếp cơ quan có thểm quyền thì nhờ những người thuộc diện nên trên làm giúp

    Thân chào

     

     

    Luật sư Lê Văn Hoan

    Trưởng VPLS Lê Văn

    131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

    ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Lê Văn Hoan

Trưởng VPLS Lê Văn

131 đường Thống Nhất, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức, Tp. HCM

ĐT: 08 38960 937; 0909886635; email:lvhoan@gmail.com