DanLuat 2015

Xin giải thích giúp về luật viên chức 2010

Chủ đề   RSS   
  • #241325 23/01/2013

    hongkien82

    Male
    Sơ sinh

    Phú Thọ, Việt Nam
    Tham gia:17/01/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin giải thích giúp về luật viên chức 2010

    Khoản 3 điều 35 luật viên chức có viết: 

    Viên chức được đơn vị sự nghiệp công lập cử đi đào tạo nếu đơn phương chấm dứt hợp đồng làm việc hoặc tự ý bỏ việc phải đền bù chi phí đào tạo theo quy định của Chính phủ.

    Xin luật sư cho hỏi quy định của chính phủ ở đây cụ thể là gì? Tôi xin cảm ơn rất nhiều!

     
    3653 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #241435   24/01/2013

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6837)
    Số điểm: 78028
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3735 lần


    Cụ thể là Nghị định hướng dẫn vấn đề bạn hỏi, nếu tôi nhớ không nhầm thì NĐ số 29/2012/NĐ-CP.

    Thân./.

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenkhanhchinh vì bài viết hữu ích
    hongkien82 (25/01/2013)
  • #241463   24/01/2013

    khanghailaw
    khanghailaw
    Top 500


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/12/2012
    Tổng số bài viết (229)
    Số điểm: 2147
    Cảm ơn: 229
    Được cảm ơn 90 lần


    nhà nước- đơn vị bỏ tiền hoặc đi học mang danh nghĩa của đơn vị nên bạn dc miễn giảm học phí(bạn có ký hd là làm việc bắt buộc bao nhiêu năm), học xong bạn đơn phải chấm dứt hd phải bồi thuờng chi phí đào tạo(quy định chi tiết ở luật viên chức

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn khanghailaw vì bài viết hữu ích
    hongkien82 (25/01/2013)
  • #241473   24/01/2013

    thanhmanht38
    thanhmanht38

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/05/2010
    Tổng số bài viết (42)
    Số điểm: 290
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 3 lần


     

    Về câu hỏi của bạn có thể tham khảo như sau:

    Điều 36, Nghị định29/2012/NĐ-CP quy định cán bộ được cử đi đào tạo ở trong nước và ngoài nước phải đền bù chi phí đào tạo trong các trường hợp sau:

    a) Trong thời gian được cử đi đào tạo, viên chức tự ý bỏ học hoặc đơn phương chấm dứt hợp đồng làm việc;

    b) Viên chức hoàn thành khóa học nhưng không được cơ sở đào tạo cấp văn bằng tốt nghiệp, chứng nhận kết quả học tập;

    c) Viên chức đã hoàn thành và được cấp bằng tốt nghiệp khóa học từ trình độ trung cấp trở lên nhưng chưa phục vụ đủ thời gian theo cam kết quy định tại điểm b khoản 2 điều này.

     

    Cập nhật bởi thanhmanht38 ngày 24/01/2013 03:34:06 CH
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhmanht38 vì bài viết hữu ích
    hongkien82 (25/01/2013)