DanLuat 2015

Xin giải đáp giúp e

Chủ đề   RSS   
  • #370366 04/02/2015

    HoangTuChet

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/10/2013
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 175
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 1 lần


    Xin giải đáp giúp e

     

    Thưa luật sư!

    Năm 2014 e có sinh hoạt đoàn tại địa phương, sau đó được đi học lớp cảm tình đảng vào tháng 01/2014. Khoảng tháng 11/2014 e làm công chức tại một địa phương khác...đến tháng 2/2015 e xin kết nạp đảng thì địa phương e không đồng ý, với lý do là phải kết nạp đảng tại cơ quan e làm việc. Em xin hỏi luật sư việc giải quyết như trên có đúng không??

    Em xin chân thành cảm ơn!!!

     

     
    2767 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #370379   04/02/2015

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3082)
    Số điểm: 63053
    Cảm ơn: 576
    Được cảm ơn 4054 lần


    Chào bạn, theo mình thì không có quy định nào bắt buộc phải kết nạp Đảng tại cơ quan làm việc. Bạn có thể tham khảo Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam 2011 nhé.  

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenanh1292 vì bài viết hữu ích
    HoangTuChet (04/02/2015)
  • #370436   04/02/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4078)
    Số điểm: 31431
    Cảm ơn: 929
    Được cảm ơn 1902 lần


    Chào bạn.

    Một trong những tiêu chí để xét kết nạp đảng là hoàn thành nhiệm vụ được giao. Bạn đang là công chức thì chi bô nơi công tác xem xét kết nạp bạn là đúng rồi.

    Điều lệ đảng:

    Điều 5:

    1. Người được kết nạp vào Đảng phải trải qua thời kỳ dự bị mười hai tháng, tính từ ngày chi bộ tổ chức lễ kết nạp. Trong thời kỳ dự bị, chi bộ tiếp tục giáo dục, rèn luyện và phân công đảng viên chính thức giúp đảng viên đó tiến bộ.

    Như vậy, nếu cả ngày bạn đi làm ở địa pương khác thì làm sao "chi bộ tiếp tục giáo dục, rèn luyện và phân công đảng viên chính thức giúp đảng viên đó tiến bộ" được.

    Theo tôi, tốt nhất là bạn cố gắng tiếp tục phấn đấu để kết nạp Đảng tại nơi côn tác.

    Giả sử bạn xin nghĩ việc hoặc bạn công tác tại ngay địa phương bạn cư trú thì chi bộ vẫn không kết nạp bạn nếu họ không thích nên không biểu quyết chấp thuận. 

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hungmaiusa vì bài viết hữu ích
    HoangTuChet (05/02/2015)