DanLuat 2015

Xin được giải đáp thắc mắc

Chủ đề   RSS   
  • #290986 11/10/2013

    lio.nguyen

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:11/10/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin được giải đáp thắc mắc

    Tại Điều 11, Điều 12 Nghị định 99/2013/NĐ-CP ngảy 29/08/2013 của Chính phủ, quy định về Xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực sở hữu công nghiệp có quy định hình thức phạt bổ sung là "đình chỉ hoạt động kinh doanh, dịch vụ....".

    Em hiện có thắc mắc và khó hiệu trong việc áp dụng, cụ thể:

    - Một cửa hàng bách hóa tổng hợp kinh doanh nhiều mặt hàng, qua kiểm tra phát hiện có mua bán sản phẩm bánh kẹo giả A. Sau đó cơ quan lập biên bản xử phạt VPHC và đình chỉ hoạt động kinh doanh bánh kẹo A. Theo tình huống như vậy thì việc áp dụng các hình thức xử phạt có đúng không? Vì bánh kẹo A là bánh kẹo giả, còn bánh kẹo A thiệt thì sao? Hay là đình chỉ toàn bộ hoạt động kinh doanh?

    - Theo Điều 25 Luật Xử phạt VPHC, có quy định việc đình chỉ hoạt động kinh doanh có thời hạn, nhưng em cũng khó hiệu ở chổ là cơ sở sản xuất, kinh doanh, dịch vụ theo quy định pháp luật phải có giấy phép và không có giấy phép.

     

    Xin được giải đáp thắc mắc, để có thể thực thi pháp luật theo đúng quy định.

     

    Xinb cảm ơn và chúc sức khỏe

     
    1864 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #293457   25/10/2013

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1059 lần


    Cái này là đình chỉ hạot động của chủ thể thực hiện kinh doanh mà bạn, trừ trường hợp là người đó không biết hoặc không phải biết sản phẩm mình đang kinh doanh là giả thôi, mình thấy chả có gì không hợp lý cả.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-