DanLuat 2015

Xin chào luật sư!!!!

Chủ đề   RSS   
  • #317218 08/04/2014

    Xin chào luật sư!!!!

    Bố mẹ tôi có 1 mảnh đất khai hoang từ năm 1991khoảng 2ha trồng cà phê, nhưng bố tôi mất năm 2008, nay tôi muốn làm sổ đỏ, đã đuợc mẹ thống nhất đồng ý, vậy  tôi cần làm những giấy tờ nào để  được cấp sổ vậy? Chân thành cảm ơn!   

     
    2560 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #317725   11/04/2014

    LS_ThaiHung
    LS_ThaiHung
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/05/2008
    Tổng số bài viết (3872)
    Số điểm: 22042
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 992 lần
    Lawyer

    em liên hệ phòng tài nguey6n môi trường huyện để được hướng dẫn

    LS Nguyễn Đình Thái Hùng

    Email: luatsuthaihung@gmail.com

    Website: http://Vplsthaihung.com

    Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

    Điện thoại 0903.017977

     
    Báo quản trị |  
  • #317860   11/04/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 24032
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1250 lần
    Lawyer

    cuong19991 viết:

    Bố mẹ tôi có 1 mảnh đất khai hoang từ năm 1991khoảng 2ha trồng cà phê, nhưng bố tôi mất năm 2008, nay tôi muốn làm sổ đỏ, đã đuợc mẹ thống nhất đồng ý, vậy  tôi cần làm những giấy tờ nào để  được cấp sổ vậy? Chân thành cảm ơn!   

    Chào bạn!

       Theo quy đinh của pháp luật đất đai hiện hành cá nhân đang sử dụng đất nông nghiệp do tự khai hoang sẽ được cấp giấy CNQSDD nếu đất đó phù hợp với quy hoạch sử dụng đất đã được xét duyệt, không có tranh chấp, sử dụng đất có hiệu quả thì được Nhà nước công nhận quyền sử dụng đất đối với diện tích đất trong hạn mức giao đất nông nghiệp quy định tại các khoản 1, 2, 3 và 4 Điều 70 của Luật Đất đai;

    Trường hợp vượt hạn mức thì được tính thêm hạn mức quy định tại khoản 5 Điều 70 của Luật Đất đai và khoản 4 Điều 69 của Nghị định này; nếu vượt hạn mức đã tính thêm thì phải chuyển sang thuê đất đối với diện tích vượt hạn mức (NĐ 181/2004/NĐ-CP).

       - Về việc có tranh chấp hay không thì bạn có thể xin xác nhận của ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn để chứng minh là đất không có tranh chấp.

       - Về thủ tục để được cấp giấy CNQSDD thì bạn nộp hồ sơ cho văn phòng đăng kí quyền sử dụng đất thuộc phòng tài nguyên và môi trường cấp huyện. Hồ sơ gồm: đơn đề nghị cấp giấy chứng nhận, bản sao các giấy tờ thực hiện nghĩa vụ tài chính về đất đai..

       -Về nghĩa vụ tài chính thì theo quy định tại NĐ 84/2007 về việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho hộ gia đình cá nhân từ trước 15/10/1993:

    Thân!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Nguyễn Đình Thái Hùng

Email: luatsuthaihung@gmail.com

Website: http://Vplsthaihung.com

Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

Điện thoại 0903.017977

0 Thành viên đang online
-