DanLuat 2015

Xin cấp thêm con dấu cho công ty cổ phần có được không?

Chủ đề   RSS   
  • #399013 09/09/2015

    bichlienpl

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/08/2015
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 325
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin cấp thêm con dấu cho công ty cổ phần có được không?

    Chào Luật sư!

    Vì mô hình công việc thường xuyên phải đi ký kết hợp đồng và mang theo con dấu, trong khi ở Công ty rất nhiều việc phải cần sử dụng đến con dấu. Nay tôi xin hỏi Luật sư vậy tôi có thể xin cấp thêm con dấu thứ 2 cho Công ty được không? Nếu được thì xin ở đâu?

    Chân thành cảm ơn Luật sư!

     
    2311 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #403527   22/10/2015

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3074)
    Số điểm: 60400
    Cảm ơn: 567
    Được cảm ơn 3940 lần


    Chào bạn, được nhé, bạn xem chi tiết hướng dẫn tại Điều 15 Nghị định 96/2015/NĐ-CP nhé

     
    Báo quản trị |  
  • #403534   22/10/2015

    LUATSUVUTAN
    LUATSUVUTAN
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/10/2015
    Tổng số bài viết (93)
    Số điểm: 705
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 43 lần


    Trường hợp của bạn mình trả lời như sau: 

    Theo quy định tại Điều 44 Luật Doanh nghiệp thì: "Doanh nghiệp có quyền quyết định về nội dung, hình thức, số lượng còn dấu,,"

    Bởi vậy Doanh nghiệp bạn liên hệ với đơn vị có chức năng khắc dấu để khắc thêm dấu theo quy định.

    Trước khi sử dụng con dấu mới Doanh nghiệp bạn có nghĩa vụ Thông báo sử dụng con dấu trên trang thông tin điện tử quốc gia.

    Chào bạn./.

    LUẬT SƯ LÊ VŨ TẤN - Nơi đặt trọn niềm tin của bạn

    Phone: 0123 60000 85

    Office: VĂN PHÒNG LUẬT SƯ UY TÍN/HÃNG LUẬT UY TÍN/LUẬT SƯ UY TÍN

    Add: 16 Phan Chu Trinh, Phường 2, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

    Web: www.hangluatuytin.com - www.luatsuuytin.org

     
    Báo quản trị |  
  • #403541   22/10/2015

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3074)
    Số điểm: 60400
    Cảm ơn: 567
    Được cảm ơn 3940 lần


    Chào bạn , mình bổ sung thêm ý trên của mình là nếu tổ chức, đơn vị của bạn được thành lập, hoạt động theo các Luật sau thì không áp dụng Nghị định 96/2015/NĐ-CP mình đã nêu trên nhé:

    - Luật công chứng, Luật luật sư, Luật Giám định tư pháp, Luật kinh doanh bảo hiểm, Luật chứng khoán và Luật hợp xã.

    Cập nhật bởi nguyenanh1292 ngày 22/10/2015 11:06:52 SA
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-