xin biểu mãu về tăng vốn điều lệ cho công ty TNHH 1 thành viên

Chủ đề   RSS   
  • #318326 14/04/2014

    xin biểu mãu về tăng vốn điều lệ cho công ty TNHH 1 thành viên

    Công ty em là công ty TNHH 1 thành viên lúc thành lập có vốn điều lệ 1ty bây giờ muốn tăng vốn điều lệ lên thành 2,5ty thì làm biểu mãu nào anh chj có thể cho em biểu mẫu đó được không? cảm ơn anh chi

     
    14484 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #318756   16/04/2014

    lamsonlawyer
    lamsonlawyer
    Top 75
    Male
    Lớp 4

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2012
    Tổng số bài viết (894)
    Số điểm: 5515
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 435 lần


    Vấn đề bạn thắc mắc, Luật sư giải đáp như sau:

    Việc tăng vốn điều lệ của công ty, bạn cần phải làm thủ tục Thay đổi đăng ký kinh doanh có nội dung là tăng vốn điều lệ. Quy định về Thay đổi đăng ký kinh doanh, bạn đọc Điều 40 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP ngày 15/4/2010 của Chính phủ về đăng ký kinh doanh.

    Luật sư Nguyễn Lâm Sơn

    Hotline: 0919 089 888

    CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

    Điện thoại: 024 3789 8686

    Tổng đài tư vấn pháp luật trực tuyến: 1900 1958

    Email: luatsu@luatthanhdo.com.vn

    Website: http://luatthanhdo.com - http://luatthanhdo.com.vn

    * CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    1. Tư vấn các vấn đề pháp lý: Đầu tư, doanh nghiệp, thương mại, lao động, đất đai, nhà ở, tài chính, kế toán, hôn nhân gia đình, thừa kế…;

    2. Tham gia tranh tụng;

    3. Đại diện ngoài tố tụng;

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ:

    Thông qua địa chỉ email: luatsu@luatthanhdo.com.vn, Website: www.luatthanhdo.com - www.luatthanhdo.com.vn hoặc tổng đài tư vấn luật trực tuyến: 1900 1958

     
    Báo quản trị |  
  • #318923   17/04/2014

    phanthihuyen887449
    phanthihuyen887449

    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Luật sư cho em hỏi: Hàng năm Sở Tài nguyên & Môi trường có văn bản đề nghị UBND tỉnh phê duyệt hình thức đấu thầu và phê duyệt hồ sơ mời thầu dự án mạng quan trắc động thái nước dưới đất.

    Cụ thể năm 2012, 2013 đều thực hiện, nay năm 2014 cũng thực hiện, với Tổng mức đầu tư 1,6tỷ đồng

    và đề nghị phê duyệt hình thức lựa chọn nhà thầu là : Chỉ định thầu.

    Như vậy trong trường hợp này phải áp dụng Thông tư số 68/2012/TT-BTC ngày 26/4/2012 của Bộ Tài chính hay áp dụng Nghị định 85/2009/NĐ-CP ngày 15/10/2009 của Chính phủ?

    Vì theo thông tư 68 thì phải đấu thầu rộng rãi, còn theo Nghị định 85 thì được chỉ định thầu.

    Do, hàng năm đều thực hiện nên em nghĩ là phải áp dụng Thông tư 68, nhưng Sở Tài chính và Sở Tài nguyên lại đề nghị phê duyệt theo Nghị định 85.

    Mong Luật sư sớm có hồi đáp tư vấn giúp em.

     

     
    Báo quản trị |  
  • #318935   17/04/2014

    phsonlawyer
    phsonlawyer

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:25/08/2011
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Để tăng vốn điều lệ, bạn phải làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh: Nội dung thay đổi là tăng vốn điều lệ.

    Bạn tìm hiểu ở Điều 40 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP ngày 15/4/2010 của Chính phủ về đăng ký kinh doanh.

    Nếu bạn muốn có mẫu sẵn, bạn có thể lên trang web của Sở kế hoạch hoặc gửi địa chỉ email của bạn cho chúng tôi, chúng tôi sẽ hỗ trợ bạn

    email: sonphs@gmail.com

    Phạm Hải Sơn

    Công ty TNHH Tư vấn Mai Sơn (Mai Son consultants limited company)

     
    Báo quản trị |  
  • #318983   17/04/2014

    luuhuongly
    luuhuongly

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/01/2009
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 2 lần


    Chào bạn,

    1. Vấn đề tăng vốn điều lệ của Công ty TNHH 1 thành viên bạn tham khảo quy định  tại điều 40, Nghị định 43/2010/NĐ_CP, cụ thể như sau nhé:

    "Điều 40. Đăng ký thay đổi vốn điều lệ, thay đổi tỷ lệ vốn góp

    1. Trường hợp công ty tăng, giảm vốn điều lệ hoặc thay đổi tỷ lệ vốn góp, công ty gửi Thông báo đến Phòng Đăng ký kinh doanh nơi công ty đã đăng ký. Nội dung Thông báo gồm:

    a) Tên, mã số doanh nghiệp, mã số thuế hoặc số Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh (trường hợp doanh nghiệp chưa có mã số doanh nghiệp và mã số thuế);

    b) Họ, tên, địa chỉ, quốc tịch, số Giấy chứng minh nhân dân, Hộ chiếu hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác quy định tại Điều 24 Nghị định này hoặc số quyết định thành lập, mã số doanh nghiệp của mỗi thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên, của chủ sở hữu và người được uỷ quyền đối với công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên, của cổ đông sáng lập đối với công ty cổ phần, của thành viên hợp danh đối với công ty hợp danh;

    c) Tỷ lệ phần vốn góp của mỗi thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên hoặc của mỗi cổ đông sáng lập đối với công ty cổ phần, tỷ lệ sở hữu được uỷ quyền của từng đại diện theo uỷ quyền đối với công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên được tổ chức quản lý theo quy định tại khoản 3 Điều 67 của Luật Doanh nghiệp;

    d) Vốn điều lệ đã đăng ký và vốn điều lệ dự định thay đổi; thời điểm và hình thức tăng giảm vốn;

    đ) Họ, tên, quốc tịch, số Giấy chứng minh nhân dân hoặc Hộ chiếu hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác quy định tại Điều 24 Nghị định này, địa chỉ thường trú và chữ ký của người đại diện theo pháp luật của công ty hoặc thành viên hợp danh được ủy quyền đối với công ty hợp danh và Chủ tịch Hội đồng thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn, Chủ tịch Hội đồng quản trị đối với công ty cổ phần.

    Kèm theo thông báo phải có quyết định bằng văn bản và bản sao biên bản họp của Hội đồng thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên, của Đại hội đồng cổ đông đối với công ty cổ phần; quyết định của chủ sở hữu công ty đối với công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên về việc thay đổi vốn điều lệ của công ty. Quyết định, biên bản họp Hội đồng thành viên hoặc Đại hội đồng cổ đông và quyết định của chủ sở hữu công ty phải ghi rõ những nội dung được sửa đổi trong Điều lệ công ty.

    Đối với trường hợp giảm vốn điều lệ, doanh nghiệp phải cam kết bảo đảm thanh toán đủ các khoản nợ và các nghĩa vụ tài sản khác sau khi giảm vốn, kèm theo thông báo phải có thêm báo cáo tài chính của công ty tại kỳ gần nhất với thời điểm quyết định giảm vốn điều lệ. Đối với công ty có phần vốn sở hữu nước ngoài chiếm trên 50%, báo cáo tài chính phải được xác nhận của kiểm toán độc lập.

    Khi nhận Thông báo, Phòng Đăng ký kinh doanh trao giấy biên nhận và đăng ký tăng, giảm vốn cho công ty.

    Đường link bạn có thể đọc được miễn phí toàn văn bản như sau: http://www.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?class_id=1&mode=detail&document_id=94143

    2. Về biểu mẫu

    Bạn thực hiện theo phụ lục III-6 tại Thông tư Số: 14/2010/TT-BKH. Bạn có thể tải biểu mẫu miễn phí tại đường link này:  http://vanphongluatsukhangchinh.com/Van-ban-phap-luat/2469876/51638/Danh-muc-Phu-luc-kem-theo-Thong-tu-14-2010-TT-BKH-huong-dan-thuc-hien-Nghi-dinh-43-2010-ND-CP-ve-dang-ky-doanh-nghiep.html

    Nêu bạn còn phân vân về các nội dung điền cụ thể mình có thể xem lại giúp bạn miễn phí :) email của mình luuhuongly@gmail.com.

    Thân chào.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Lâm Sơn - CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

Mb: 04.6680.6683 - DĐ: 0982.976.486 - Email: lamsonlawyer@gmail.com