xét lý lịch vợ công an

Chủ đề   RSS   
  • #343450 09/09/2014

    quynhgiao09

    Female
    Sơ sinh

    Long An, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    xét lý lịch vợ công an

    Chào luật sư ! Em gai tôi có bạn trai là công an. Bên ngoai tôi theo cách mạng. Bên nôi có ông nội theo ngụy. Bà nôi tôi có chồng sau tư nhỏ ba tôi đã sống và cùng hộ khẩu với bố dương. Vậy viêc đo có ảnh hưởng đến 2 đưa khi tính chuyện hôn nhân hay không? Cam on luât sư !
     
    3731 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #343522   10/09/2014

    LSTHACHTHAO
    LSTHACHTHAO
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (671)
    Số điểm: 3784
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 245 lần


    Chào bạn! Luật sư Nguyễn Thạch Thảo tư vấn cho bạn như sau:

    Căn cứ vào qui định của luật Hôn nhân và gia đình năm 2000, thì điều kiện để được kết hôn là nam từ đủ 20 tuổi trở lên, nữ từ đủ 18 tuổi trở lên. Cả hai đều phải đầy đủ có năng lực hành vi dân sự thì pháp luật sẽ cho phép được kết hôn với nhau. Như vậy, đối chiếu với trường hợp của em bạn, nếu không rơi vào các điều kiện trên thì sẽ được kết hôn bình thường, không gặp vấn đề trở ngại gì cả nhé.

    Thân chào.

    LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO - ĐÒAN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO

    ĐC: 4/63 - QUANG TRUNG - PHƯỜNG 10 - QUẬN GÒ VẤP - TP.HCM ( Cách Ngã 6 Gò Vấp 100m. Hẽm đầu tiên bên phải)

    ĐTDĐ: 0989046966

    ĐTVP: (08).38940903

    EMAIL: lsthachthao@yahoo.com

    TƯ VẤN PHÁP LUẬT TRỰC TIẾP TẠI VP HOẶC QUA ĐIỆN THOẠI THƯỜNG XUYÊN : Từ Thứ 2 - Chủ nhật vào lúc: 08h - 21h mỗi ngày

    1. Email: lsthachthao@yahoo.com.

    2. ĐIỆN THOẠI TƯ VẤN: 0989 046 966

     
    Báo quản trị |  
  • #343531   10/09/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1263 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Trường hợp của bạn tôi xin được giải đáp như sau:

    Theo quy định của pháp luật hôn nhân và gia đình năm 2000 có quy định về điều kiện kết hôn tại Điều 9 và những trường hợp cấm kết hôn tại Điều 10.

    Trong ngành công an cũng có quy định cụ thể về điều kiện kết hôn đối với những người trong ngành, đây là văn bản nội bộ nên bạn có thể nhờ bạn trai tìm hiểu cụ thể.

    Trường hợp này bạn phải tuân theo pháp luật hôn nhân gia đình Việt Nam năm 2000 và một số quy định trong văn bản nội bộ ngành công an của bạn trai bạn.

     trân trọng !

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO

ĐC: 4/63 - QUANG TRUNG - PHƯỜNG 10 - QUẬN GÒ VẤP - TP.HCM

ĐTDĐ: 0989046966 - ĐTVP: (08).38940903

EMAIL: lsthachthao@yahoo.com