DanLuat 2015

XE MÁY BỊ BẮT Ạ.

Chủ đề   RSS   
  • #188563 25/05/2012

    h0ney94

    Male
    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2012
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 285
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    XE MÁY BỊ BẮT Ạ.

    chuyện là thế này ạ. hôm trước em có chở 1 đứa bạn ngồi sau xe máy mà nó không đội mũ bh , còn em thì có đội.khi công an bắt họ phạt em những tội sau đây.

    -Không chấp hành hiệu lệnh của người kiểm soát giao thông
    -Không mang đăng ký
    -Không có bằng lái xe  (mà em chưa có bằng )
    -chở người ngồi sau xe ko đội mũ
    -người từ đủ 16 tuổi đến 18 tuổi điều khiển xe motô


    vậy các luật sư cho em hỏi em xẽ bị phạt tiền khoảng bao nhiêu ạ. mong các bác cho em biết số tiền em bị phạt theo luật cái ạ. ???
     
    2914 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #188580   25/05/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3521 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Mức phạt tiền những lõi bạn vi phạm quy định tại Nghị định số34/2010/NĐ-CP như sau:

    1. Không chấp hành hiệu lệnh của người kiểm soát giao thông
    40.000đ đến 60.000đ (điểm a khoản 1 Điều 9).

    2. Không mang đăng ký
    60.000đ đến 80.000đ (điểm b khoản 2 Điều 24).

    3. Không có bằng lái xe  (mà em chưa có bằng )
    120.000đ đến 200.000đ (điểm a khoản 4 Điều 24).

    4. Chở người ngồi sau xe không đội mũ bảo hiểm
    100.000đ đến 200.000đ (điểm k khoản 3 Điều 9).

    5. Người từ đủ 16 tuổi đến 18 tuổi điều khiển xe motô
    60.000đ đến 80.000đ (điểm a khoản 2 Điều 24).

    Nếu không có tình tiết tăng nặng, giảm nhẹ thì bạn bị phart ở mức bình quân. Tổng cộng là tròn 500.000 đồng.


    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn BachThanhDC vì bài viết hữu ích
    h0ney94 (25/05/2012)
  • #188667   25/05/2012

    h0ney94
    h0ney94

    Male
    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2012
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 285
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    em thấy ở đây các bác nêu ra ko đúng với số tiền  em bị phạt. hôm qua em có tàng trữ 3 bình xịt cay .khi bị c.a bắt họ cho em tội tàng trữ , bác kia bảo tàng trữ công cụ hỗ trợ......  1tr đến 2tr em lên bị phạt 6tr . vs mức 4tr đến 8tr.
     
    Báo quản trị |  
  • #188677   25/05/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3521 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    h0ney94 viết:
    em thấy ở đây các bác nêu ra ko đúng với số tiền  em bị phạt. hôm qua em có tàng trữ 3 bình xịt cay .khi bị c.a bắt họ cho em tội tàng trữ , bác kia bảo tàng trữ công cụ hỗ trợ......  1tr đến 2tr em lên bị phạt 6tr . vs mức 4tr đến 8tr.


    Này bạn. Cái vụ bình xịt cay ai tư vấn cho bạn thế nào thì tôi không biết. Còn riêng việc tôi tư vấn cho bạn về mức phạt vi phạm quy định về điều khiển phương tiện giao thông đường bộ thì tôi đã trích dẫn rõ điều khoản của Nghị định số34/2010/NĐ-CP rồi đấy. Bạn tìm đọc nó đi rồi lúc .đó hãy nói là nó sai hay đúng

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn BachThanhDC vì bài viết hữu ích
    h0ney94 (25/05/2012)
  • #188684   25/05/2012

    h0ney94
    h0ney94

    Male
    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2012
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 285
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 0 lần


    thôi được rồi. 28 em lên nộp phạt là biết. giới 1tr em đi đầu xuống đất. hỏi cho hay cũng chả được cái gì. 500 thì em là thằng ko biết gì. trên 1tr thì bác là thằng mọt sách. sách vở .
     
    Báo quản trị |  
  • #188691   25/05/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3521 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    h0ney94 viết:
    thôi được rồi. 28 em lên nộp phạt là biết. giới 1tr em đi đầu xuống đất. hỏi cho hay cũng chả được cái gì. 500 thì em là thằng ko biết gì. trên 1tr thì bác là thằng mọt sách. sách vở .


    Tôi chưa từng gặp một người nào vô ơn và láo toét như cậu. Nếu cậu đã biết trước như vậy thì lên diễn đàn hỏi làm gì. Với cả cậu gọi ai là thằng vậy, mất dạy nó vừa vừa thôi chứ. Tuổi bố cậu chưa chắc bằng tuổi tôi đâu.

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  

Chủ đề đã khép lại!