DanLuat 2015

Xe chính chủ di chuyển sang tỉnh khác có cần nộp lệ phí trước bạ?

Chủ đề   RSS   
  • #308686 10/02/2014

    nickchung

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Xe chính chủ di chuyển sang tỉnh khác có cần nộp lệ phí trước bạ?

    Xin chào các luật sư và các bạn đọc, em xin hỏi 2 trường hợp sau có cần nộp lại lệ phí trước bạ cho xe máy (không đổi chủ) khi đi đăng ký lại:

    1. Chủ xe chuyển nơi ĐK thường trú sang tỉnh khác
    2. Chủ xe chuyển nơi ĐK thường trú sang quận, huyện khác cùng tỉnh.

     

    em thấy trong Điều 4, Chương 1 (Các trường hợp không phải nộp lệ phí trước bạ) của nghị định 45/2011/NĐ-CP

    có ghi:

    Tài sản của tổ chức, cá nhân đã nộp lệ phí trước bạ chuyển đến địa phương nơi sử dụng mà không thay đổi chủ sở hữu.

     

    Xin chân thành cảm ơn.

     
    1809 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-