DanLuat 2015

xây dựng bến phà

Chủ đề   RSS   
  • #398215 01/09/2015

    huong_kt37

    Female
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/09/2013
    Tổng số bài viết (54)
    Số điểm: 1035
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 1 lần


    xây dựng bến phà

    xin hỏi luật sư!

    Nếu muốn xây dựng bến phà với số vốn khoảng 1.200 tỷ thì cần thực hiện những thủ tục gì?

    Tôi xin chân thành cảm ơn!

     
    1639 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #424156   10/05/2016

    LienHoangI7
    LienHoangI7

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/04/2016
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn! Trường hợp của bạn mình xin được góp ý tư vấn như sau:

    Thông tư số 22/2014/TT-BGTVT về Hướng dẫn xây dựng quy trình vận hành, khai thác bến phà, bến khách ngang sông sử dụng phà một lưỡi chở hành khách và xe ô tô của Bộ Giao thông vận tải có quy định rõ về thủ tục phê duyệt, vận hành khai thác bến phà. Cụ thể như sau:

    Khoản 1 Điều 9 quy định: "Chủ bến chịu trách nhiệm lập quy trình vận hành, khai thác bến sử dụng phà một lưỡi, trình Sở Giao thông vận tải xem xét, phê duyệt." 

    Điều 10 quy định về Hồ sơ và trình tự thủ tục phê duyệt quy trình vận hành, khai thác bến:

    "1. Thành phần hồ sơ:

    a. Đơn đề nghị phê duyệt quy trình vận hành, khai thác bến theo biểu mẫu quy định tại Phụ lục của Thông tư này (bản chính);

    b. Quyết định thành lập hoặc giấy cấp phép hoạt động của bến còn hiệu lực  do cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp (bản sao công chứng);

    c. Giấy chứng nhận đăng ký phương tiện thủy nội địa ( bản sao công chứng);

    d. Giấy chứng nhận an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của phương tiện thủy nội địa còn hiệu lực (bản sao công chứng);

    đ. Dự thảo quy trình vận hành, khai thác bến;

    e. Các tài liệu khác liên quan.

    2. Chủ bến gửi 01 bộ hồ sơ theo đường bưu điện hoặc gửi trực tiếp đến Sở Giao thông vận tải để được xem xét, giải quyết. Hồ sơ phải ghi rõ địa chỉ và số điện thoại của người gửi. Trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày nhận được hồ sơ, nếu kiểm tra không đủ hồ sơ, Sở Giao thông vận tải phải trả lời bằng văn bản và yêu cầu bổ sung hồ sơ theo quy định.

    3. Thời gian thẩm định và ra quyết định phê duyệt là 20 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ."

     

    * Yêu cầu về vận hành, khai thác bến đối với phà cũng được quy định tại Khoản 2 Điều 5 Thông tư này.

     

    Trên đây là một số góp ý của mình, hy vọng có thể giúp ích được cho bạn!

    Chúc bạn thành công! 

    Hoàng Liên

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-