DanLuat 2015

XÁC ĐỊNH AI LÀ CHA ?

Chủ đề   RSS   
  • #213809 15/09/2012

    uoimuoimuoi

    Female
    Sơ sinh

    Bạc Liêu, Việt Nam
    Tham gia:10/09/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 215
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    XÁC ĐỊNH AI LÀ CHA ?

    A và B kết hôn hợp pháp ngày 01/01/2008, trong thời gian này thì A mang thai. Sau đó đến ngày 01/06/2008 A và B ly hôn.Ngày 01/07/2008 A kết hôn với C .Đến ngày 01/10/2008 thì A sinh đứa con là X .Sau đó cả B và C đều nhận X là con của mình do căn cứ vào khoản 1 Điều 63 luật hôn nhân và gia đình. Vậy trong trường trường hợp này aicha của X ?

    có anh  chị nào biết trả lời giúp em nha!

    em cảm ơn nhiều ạk

     
    3108 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #213848   15/09/2012
    Được đánh dấu trả lời

    longquochan
    longquochan
    Top 75
    Male
    Lớp 5

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/03/2012
    Tổng số bài viết (799)
    Số điểm: 7274
    Cảm ơn: 215
    Được cảm ơn 441 lần


    Chào bạn

    Tại k1 điều 21 Nghị định 70/2001/NĐ-CP quy định chi tiết về Luật hôn nhân gia đình năm 2000

    Điều 21.Xác định con chung vợ chồng.

    Con sinh ra trong thời kỳ hôn nhân hoặc do người vợ có thai trong thời kỳ hôn nhân theo quy định tại k1 điều 63 Luật hôn nhân gia đình được xác định là con chung của vợ chồng.

    Tư vấn pháp luật miễn phí qua gmail: hoangtunglkd.neu@gmail.com.

    Hãy nhớ rằng những gì bạn biết chỉ là một hạt cát, còn những điều bạn chưa biết mới đúng là một đại dương.

    Không phải lúc nào bạn cố gắng cũng thành công,nhưng phải luôn cố gắng để không hối tiếc khi thất bại !!!

     
    Báo quản trị |  
  • #213875   15/09/2012
    Được đánh dấu trả lời

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13493)
    Số điểm: 93046
    Cảm ơn: 3049
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    @ : Vấn đề ở đây là đứa trẻ này sinh ra trong thời kỳ hôn nhân với C, nhưng do A có thai trong thời ký hôn nhân với B, do vậy căn cứ theo luật HN&GĐ thì cả B và C đều có thể là cha hợp pháp của đứa trẻ.

    @ : Trong trường hợp này hỏi chị A xem ai là tác giả của cái thai, từ đó thì dễ dàng xác định ai xứng đáng hơn làm cha đứa trẻ.

    Nếu chị A cũng không thể biết rõ ai là cha đứa nhỏ :-O thì thử ADN thôi, biết đâu đó lại là anh D nào đó thì sao

     
    Báo quản trị |  
  • #213887   15/09/2012
    Được đánh dấu trả lời

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1838)
    Số điểm: 17909
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1119 lần
    Lawyer

    Chào bạn! Trường hợp trên mời bạn tham khảo ý kiến tư vấn của hai thành viên trên trường hợp của bạn tôi tư vấn như sau:

    Nếu B và C đều nhận X là con của mình thì một trong hai bên có thể làm thủ tục khởi kiện ra tòa án nhân dân quận/huyện nơi mẹ và đứa trể sinh sống, cư trú thường xuyên yêu cầu tòa án trưng cầu giám đính ADN xem nó thuộc con của ai?

    Trân trọng!

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
  • #213977   16/09/2012
    Được đánh dấu trả lời

    uoimuoimuoi
    uoimuoimuoi

    Female
    Sơ sinh

    Bạc Liêu, Việt Nam
    Tham gia:10/09/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 215
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    em cám ơn các anh chị

    chúc  anh chị vui

     
    Báo quản trị |  
  • #213978   16/09/2012
    Được đánh dấu trả lời

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1838)
    Số điểm: 17909
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1119 lần
    Lawyer

    Cảm ơn lời chúc của em! Chúc em sớm giải quyết được việc rắc rối trên nhé!

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-