DanLuat 2015

Vướng mắc về nộp thuế vãng lai

Chủ đề   RSS   
  • #510127 14/12/2018

    vyvy2409
    Top 150
    Female
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/09/2017
    Tổng số bài viết (455)
    Số điểm: 4572
    Cảm ơn: 44
    Được cảm ơn 80 lần


    Vướng mắc về nộp thuế vãng lai

    Luật sư cho em hỏi công ty em có 1 hợp đồng cung cấp lắp đặt nội thất ở Đà nẵng, trụ sở chính công ty ở Hà Nội. Vậy công ty có phải nộp thuế vãng lai không ạ? Nếu phải nộp thì phải nộp trên tổng giá trị hợp đồng hay chỉ có chi phí lắp đặt. VD: tổng giá trị hợp đồng là 1 tỷ đồng, chi phí lắp đặt là 500 triệu. Rất mong nhận được phản hồi từ quý Luật sư.

     
    1819 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #511443   31/12/2018

    MewBumm
    MewBumm
    Top 100
    Male
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/09/2017
    Tổng số bài viết (505)
    Số điểm: 2980
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 36 lần


     
    a) Sửa đổi điểm đ Khoản 1 Điều 11 như sau:
     
    “đ) Trường hợp người nộp thuế có hoạt động kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh mà giá trị công trình xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh bao gồm cả thuế GTGT từ 1 tỷ đồng trở lên, và chuyển nhượng bất động sản ngoại tỉnh không thuộc trường hợp quy định tại điểm c khoản 1 Điều này, mà không thành lập đơn vị trực thuộc tại địa phương cấp tỉnh khác nơi người nộp thuế có trụ sở chính (sau đây gọi là kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai, chuyển nhượng bất động sản ngoại tỉnh) thì người nộp thuế phải nộp hồ sơ khai thuế cho cơ quan thuế quản lý tại địa phương có hoạt động xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai và chuyển nhượng bất động sản ngoại tỉnh."
     
    Theo đó, việc đóng hay không phụ thuộc vào giá trị công trình xây dựng, lắp đặt bao gồm cả thuế GTGT từ 1 tỷ đồng trở lên hay không. Trường hợp bạn đạt 1 tỷ đồng nên sẽ thuộc trường hợp đóng thuế vãng lai.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-